
Cristiano Ronaldo
Tiền đạo cắm ·
Al-Nassr
Cristiano Ronaldo khoác áo đội tuyển nào?
Cristiano Ronaldo ghi 76 bàn sau 122 trận cho Portugal, tính trên các giải đấu có trong dữ liệu.
Portugal 122 trận 76 bàn Lần gần nhất: 24/9/2026
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Tiểu sử và thông tin cá nhân Cristiano Ronaldo
Cristiano Ronaldo mang áo số 7 của Al-Nassr và chơi ở vị trí tiền đạo. Theo dữ liệu, bản hợp đồng hiện tại có hạn tới 30/06/2027.
- Vị trí
- Tiền đạo cắm
- Ngày sinh
- 5/2/1985 (41 tuổi)
- Quốc tịch
- Bồ Đào Nha
- Chiều cao
- 187 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 7
- CLB hiện tại
- Al-Nassr
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị ước tính
- ≈ 10 triệu EUR (ước tính)
Câu chuyện sự nghiệp Cristiano Ronaldo qua từng mùa
Số liệu theo mùa của Cristiano Ronaldo bắt đầu từ mùa 11/12 cùng Real Madrid, năm anh bước sang tuổi 26. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/07/2002, lúc anh chuyển từ Sporting U19 sang Sporting CP, năm anh tròn 17 tuổi. Manchester United đón anh ngày 12/08/2003 từ Sporting CP, phí 19 triệu EUR. Ở đội này, hồ sơ ghi 27 bàn cùng 5 kiến tạo qua 56 lần có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải. Ngày 06/07/2009, anh rời Manchester United sang Real Madrid với mức phí 94 triệu EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 336 bàn cùng 72 kiến tạo qua 318 trận nằm trong danh sách thi đấu trong màu áo Real Madrid. Mùa 11/12 tại La Liga ghi nhận anh đóng góp 39 bàn và 9 kiến tạo.
Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 14/15 tại La Liga ở Real Madrid là mùa cao nhất trong dữ liệu với 48 bàn cùng 10 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 29. Gộp 4 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 567 bàn và 115 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 619 trận có tên trong danh sách thi đấu. Song song với sự nghiệp câu lạc bộ, tính trên các giải đấu có trong dữ liệu, anh có 122 trận cho Portugal, kèm 76 bàn. Giai đoạn đang diễn ra tại Al-Nassr bắt đầu ngày 01/01/2023, khi anh đến từ No team. Trong mùa 26/27 tại VĐQG Ả Rập Xê Út, anh có 7 lần ra sân, ghi 4 bàn. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 105 bàn cùng 18 kiến tạo sau 112 lần có tên trong danh sách thi đấu cho Al-Nassr. Hồ sơ hiện tại ở Al-Nassr ghi anh mang áo số 7 và có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2027.
Cristiano Ronaldo đang khoác áo đội nào?
Cristiano Ronaldo thuộc biên chế Al-Nassr, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 10 triệu EUR (ước tính). Bản hợp đồng đang có hiệu lực tới 30/06/2027.
- Câu lạc bộ
- Al-Nassr
- Giải đấu
- VĐQG Ả Rập Xê Út
- Số áo
- 7
- Gia nhập
- 01/01/2023
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 10 triệu EUR (ước tính)
Thống kê thi đấu mùa 26/27 — Cristiano Ronaldo
Cristiano Ronaldo đã chơi 7 trận với 513 phút trên sân mùa 26/27 tại VĐQG Ả Rập Xê Út. Chỉ số bàn thắng kỳ vọng (xG) mùa này là 3,08.
- 7 Trận
- 513 Phút
- 4 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 3,08 xG
- 0,90 xA
- 22 Sút
- 8 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 7,19 Điểm trung bình
Cristiano Ronaldo qua những trận gần nhất
Ở 5 trận ra sân gần nhất, Cristiano Ronaldo đạt điểm trung bình 7,32 theo dữ liệu chấm điểm từng trận. Quãng này anh đóng góp 3 bàn.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 09-10 | Diriyah | 3–0 | 90 | 1/0 | 8,6 |
| 12-09 | Al-Khaleej | 1–1 | 90 | 0/0 | 6,2 |
| 09-09 | Abha | 2–1 | 90 | 1/0 | 8,0 |
| 05-09 | Al-Ittihad | 2–1 | 90 | 0/0 | 6,7 |
| 28-08 | Al-Taawoun | 2–1 | 80 | 1/0 | 7,1 |
Hành trình sự nghiệp của Cristiano Ronaldo
Cristiano Ronaldo có tên trong danh sách thi đấu của Real Madrid nhiều nhất, 318 lần theo dữ liệu từng mùa. 51% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Real Madrid.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Al-Nassr | 22/23 | VĐQG Ả Rập Xê Út | 16 | 1434 | 14 | 2 | 7,58 |
| Al-Nassr | 23/24 | VĐQG Ả Rập Xê Út | 31 | 2647 | 35 | 11 | 7,83 |
| Al-Nassr | 24/25 | VĐQG Ả Rập Xê Út | 29 | 2535 | 25 | 3 | 7,60 |
| Real Madrid | 11/12 | La Liga | 32 | 2859 | 39 | 9 | 9,10 |
| Manchester United | 22/23 | Cúp C2 Châu Âu | 6 | 531 | 2 | 2 | 6,88 |
| Juventus | 21/22 | Serie A | 1 | 31 | 0 | 0 | 6,50 |
| Juventus | 20/21 | Serie A | 34 | 2803 | 29 | 3 | 7,45 |
| Juventus | 19/20 | Serie A | 33 | 2919 | 31 | 5 | 7,74 |
| Juventus | 18/19 | Serie A | 32 | 2689 | 21 | 8 | 7,66 |
| Al-Nassr | 25/26 | VĐQG Ả Rập Xê Út | 30 | 2612 | 28 | 2 | 7,19 |
| Manchester United | 22/23 | Ngoại Hạng Anh | 12 | 526 | 1 | 0 | 6,78 |
| Manchester United | 21/22 | Ngoại Hạng Anh | 30 | 2458 | 18 | 3 | 7,26 |
| Real Madrid | 17/18 | La Liga | 27 | 2292 | 26 | 5 | 7,90 |
| Real Madrid | 16/17 | La Liga | 29 | 2544 | 25 | 6 | 7,54 |
| Real Madrid | 15/16 | La Liga | 36 | 3183 | 35 | 11 | 7,86 |
| Real Madrid | 14/15 | La Liga | 35 | 3099 | 48 | 10 | — |
| Real Madrid | 13/14 | La Liga | 30 | 2538 | 31 | 8 | — |
| Real Madrid | 12/13 | La Liga | 34 | 2788 | 34 | 0 | — |
| Manchester United | 21/22 | Cúp C1 Châu Âu | 7 | 611 | 6 | 0 | 7,54 |
| Juventus | 20/21 | Cúp C1 Châu Âu | 6 | 569 | 4 | 2 | 7,35 |
| Juventus | 19/20 | Cúp C1 Châu Âu | 8 | 712 | 4 | 0 | 7,33 |
| Juventus | 18/19 | Cúp C1 Châu Âu | 9 | 749 | 6 | 2 | 7,54 |
| Real Madrid | 17/18 | Cúp C1 Châu Âu | 13 | 1170 | 15 | 3 | 8,11 |
| Real Madrid | 16/17 | Cúp C1 Châu Âu | 13 | 1200 | 12 | 5 | 7,85 |
| Real Madrid | 15/16 | Cúp C1 Châu Âu | 12 | 1109 | 16 | 4 | 8,11 |
| Real Madrid | 14/15 | Cúp C1 Châu Âu | 12 | 1065 | 10 | 3 | 7,60 |
| Real Madrid | 13/14 | Cúp C1 Châu Âu | 12 | 993 | 17 | 4 | 8,52 |
| Real Madrid | 12/13 | Cúp C1 Châu Âu | 12 | 1080 | 12 | 1 | 7,62 |
| Real Madrid | 11/12 | Cúp C1 Châu Âu | 9 | 750 | 9 | 2 | 8,46 |
| Portugal | 2014 | World Cup 2026 | 3 | 270 | 1 | 1 | 7,30 |
| Portugal | 2018 | World Cup 2026 | 4 | 360 | 4 | 0 | 7,90 |
| Portugal | 2022 | World Cup 2026 | 5 | 291 | 1 | 0 | 6,54 |
| Real Madrid | — | UEFA Super Cup | 1 | 0 | 2 | 0 | — |
| Portugal | 2026 | World Cup 2026 | 5 | 441 | 3 | 0 | 7,02 |
| Real Madrid | — | UEFA Super Cup | 1 | 7 | 0 | 0 | 6,80 |
| Al-Nassr | 26/27 | VĐQG Ả Rập Xê Út | 6 | 423 | 3 | 0 | 6,95 |
| Portugal | — | World Cup Qualification UEFA | 10 | 0 | 8 | 0 | — |
| Portugal | — | World Cup Qualification UEFA | 9 | 405 | 10 | 3 | 8,40 |
| Portugal | — | World Cup Qualification UEFA | 9 | 810 | 6 | 1 | 7,22 |
| Portugal | 2026 | World Cup Qualification UEFA | 5 | 375 | 5 | 0 | 7,32 |
| Portugal | 2012 | Giao hữu quốc tế | 4 | 0 | 1 | 1 | — |
| Portugal | 2013 | Giao hữu quốc tế | 3 | 0 | 3 | 0 | — |
| Portugal | 2014 | Giao hữu quốc tế | 5 | 0 | 2 | 1 | — |
| Portugal | 2015 | Giao hữu quốc tế | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Portugal | 2016 | Giao hữu quốc tế | 3 | 0 | 3 | 0 | — |
| Portugal | 18/19 | UEFA Nations League | 2 | 180 | 3 | 0 | 8,45 |
| Portugal | 20/21 | UEFA Nations League | 4 | 351 | 2 | 0 | 6,97 |
| Portugal | 22/23 | UEFA Nations League | 5 | 388 | 2 | 1 | 7,02 |
| Portugal | 24/25 | UEFA Nations League | 9 | 733 | 8 | 1 | 7,44 |
| Portugal | 26/27 | UEFA Nations League | 1 | 67 | 0 | 0 | 5,80 |
| Portugal | 2017 | Giao hữu quốc tế | 1 | 0 | 1 | 0 | — |
| Portugal | 2018 | Giao hữu quốc tế | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Portugal | — | UEFA Euro 2024 | 5 | 480 | 3 | 0 | 7,58 |
| Portugal | — | UEFA Euro 2024 | 7 | 625 | 3 | 2 | 7,40 |
| Portugal | — | UEFA Euro 2024 | 4 | 360 | 5 | 1 | 8,00 |
| Portugal | 2024 | UEFA Euro 2024 | 5 | 486 | 0 | 1 | 6,96 |
| Portugal | 2020 | Giao hữu quốc tế | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Portugal | 2021 | Giao hữu quốc tế | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Portugal | 2024 | Giao hữu quốc tế | 3 | 180 | 2 | 0 | 8,05 |
| Portugal | 2026 | Giao hữu quốc tế | 2 | 110 | 0 | 0 | 6,30 |
| Manchester United | 21/22 | FA Cup | 1 | 120 | 0 | 0 | 7,50 |
| Juventus | — | Coppa Italia | 2 | 118 | 0 | 0 | 6,75 |
| Juventus | — | Coppa Italia | 4 | 360 | 2 | 0 | 7,33 |
| Juventus | — | Coppa Italia | 4 | 289 | 2 | 0 | 7,42 |
| Real Madrid | 13/14 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 6 | 0 | 3 | 1 | — |
| Real Madrid | 14/15 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 2 | 0 | 1 | 0 | — |
| Real Madrid | 16/17 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 2 | 180 | 1 | 0 | 7,15 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Cristiano Ronaldo từng chuyển tới đâu?
Cristiano Ronaldo gia nhập Sporting CP theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 01/07/2002. Giá trị ước tính hiện tại trong dữ liệu là 10 triệu EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/7/2002 | Sporting U19 | Sporting CP | Không công bố |
| 12/8/2003 | Sporting CP | Manchester United | 19 triệu EUR |
| 6/7/2009 | Manchester United | Real Madrid | 94 triệu EUR |
| 10/7/2018 | Real Madrid | Juventus | 117 triệu EUR |
| 31/8/2021 | Juventus | Manchester United | 17 triệu EUR |
| 22/11/2022 | Manchester United | No team | Không công bố |
| 1/1/2023 | No team | Al-Nassr | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Cristiano Ronaldo
- Cristiano Ronaldo đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Cristiano Ronaldo hiện khoác áo Al-Nassr, mang áo số 7 và chơi ở vị trí tiền đạo.
- Cristiano Ronaldo bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Cristiano Ronaldo 41 tuổi (sinh ngày 05/02/1985), cao 187 cm.
- Cristiano Ronaldo ghi bao nhiêu bàn mùa 26/27?
- Ở mùa 26/27 tại VĐQG Ả Rập Xê Út, Cristiano Ronaldo ghi 4 bàn sau 7 trận.
Xem thêm: Bảng xếp hạng VĐQG Ả Rập Xê Út · Lịch thi đấu Al-Nassr
Cập nhật lần cuối: 20:24 · 13/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.