
Lionel Carole
Hậu vệ ·
Stade Malherbe Caen
Lionel Carole: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Câu chuyện sự nghiệp của Lionel Carole trong dữ liệu là chặng đường qua 6 câu lạc bộ, tới Stade Malherbe Caen ở chặng gần nhất. Troyes đón anh ngày 09/07/2013 từ SL Benfica B U21 theo dạng chuyển nhượng tự do. Ở đội này, hồ sơ ghi 41 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 3 kiến tạo trên mọi giải. Hàng số liệu theo mùa đầu tiên thuộc về Troyes tại Hạng Hai Pháp ở mùa 2013, năm anh bước sang tuổi 22. Trong mùa ấy anh có tên trong danh sách thi đấu 6 lần. Galatasaray đón anh ngày 11/07/2015 từ Troyes theo mức phí 1,5 triệu EUR. Ở đội này, hồ sơ ghi 4 kiến tạo qua 61 trận nằm trong danh sách thi đấu trên mọi giải. Anh cập bến Kayserispor ngày 05/08/2021 từ RC Strasbourg dưới dạng tự do. Cộng mọi giải, anh có 4 kiến tạo sau 142 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây.
Tính trên 6 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 16 kiến tạo. Anh có 365 lần có tên trong danh sách thi đấu ở các CLB ấy. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 2014 tại Hạng Hai Pháp ở Troyes là mùa cao nhất trong dữ liệu với 3 kiến tạo. Khi đó là năm anh tròn 23 tuổi. Chặng hiện tại gắn với Stade Malherbe Caen, nơi anh đến ngày 07/08/2026 từ Kayserispor theo dạng chuyển nhượng tự do. Ở mùa gần nhất trong dữ liệu, anh có 8 lần ra sân. Trong đội hình Stade Malherbe Caen, anh khoác áo số 23, có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2026.
Lionel Carole đã khoác áo những đội nào?
Hồ sơ sự nghiệp của Lionel Carole trải qua ít nhất 13 mùa có số liệu. Hồ sơ trải qua 6 đội bóng. Mùa được ghi nhận sớm nhất là 2013 cùng Troyes.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Galatasaray | 15/16 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 23 | 1426 | 0 | 1 | 6,98 |
| Galatasaray | 16/17 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 28 | 2199 | 0 | 3 | 6,91 |
| Galatasaray | 17/18 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Kayserispor | 21/22 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 32 | 2650 | 0 | 2 | 6,67 |
| Kayserispor | 22/23 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 23 | 2004 | 0 | 1 | 6,85 |
| Galatasaray | 15/16 | Cúp C2 Châu Âu | 2 | 161 | 0 | 0 | 7,00 |
| Galatasaray | 17/18 | Cúp C2 Châu Âu | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| RC Strasbourg | 19/20 | Cúp C2 Châu Âu | 6 | 0 | 0 | 0 | — |
| Kayserispor | 25/26 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 25 | 1812 | 0 | 0 | 6,65 |
| Kayserispor | 24/25 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 33 | 2486 | 0 | 0 | 6,75 |
| Kayserispor | 23/24 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 29 | 2199 | 0 | 1 | 6,78 |
| RC Strasbourg | 2020 | Ligue 1 | 38 | 1336 | 0 | 1 | 6,74 |
| RC Strasbourg | 2019 | Ligue 1 | 26 | 1276 | 0 | 0 | 6,82 |
| RC Strasbourg | 2018 | Ligue 1 | 24 | 1728 | 0 | 3 | 6,75 |
| Sevilla | 17/18 | La Liga | 10 | 540 | 0 | 1 | 6,78 |
| Galatasaray | 15/16 | Cúp C1 Châu Âu | 3 | 270 | 0 | 0 | 6,97 |
| Stade Malherbe Caen | — | — | 8 | 633 | 0 | 0 | 6,94 |
| Troyes | 2013 | Hạng Hai Pháp | 6 | 0 | 0 | 0 | — |
| Troyes | 2014 | Hạng Hai Pháp | 35 | 180 | 0 | 3 | 7,60 |
| RC Strasbourg | — | Coupe de France | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| RC Strasbourg | — | Coupe de France | 1 | 71 | 0 | 0 | 5,80 |
| RC Strasbourg | — | Coupe de France | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,90 |
| Sevilla | 17/18 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 5 | 270 | 0 | 0 | 7,13 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Lionel Carole là ai?
Lionel Carole mang áo số 23 của Stade Malherbe Caen và chơi ở vị trí hậu vệ. Theo dữ liệu hồ sơ, anh cao 180 cm. Hồ sơ ghi chân thuận: trái.
- Vị trí
- Hậu vệ
- Ngày sinh
- 12/4/1991 (35 tuổi)
- Quốc tịch
- Pháp
- Chiều cao
- 180 cm
- Chân thuận
- Trái
- Số áo
- 23
- CLB hiện tại
- Stade Malherbe Caen
- Hợp đồng đến
- 30/6/2026
- Giá trị ước tính
- ≈ 0,2 triệu EUR (ước tính)
Lionel Carole đang khoác áo đội nào?
Lionel Carole thuộc biên chế Stade Malherbe Caen, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 210 nghìn EUR (ước tính). Số áo hiện tại là 23. Anh cập bến Stade Malherbe Caen từ 07/08/2026.
- Câu lạc bộ
- Stade Malherbe Caen
- Số áo
- 23
- Gia nhập
- 07/08/2026
- Hợp đồng đến
- 30/6/2026
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 0,2 triệu EUR (ước tính)
Số liệu mùa gần nhất của Lionel Carole
Lionel Carole đã chơi 8 trận với 633 phút trên sân. Mùa này anh tích luỹ 0,00 bàn thắng kỳ vọng (xG). Anh nhận 1 thẻ vàng trong mùa.
- 8 Trận
- 633 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0,00 xG
- 0,00 xA
- 0 Sút
- 1 Đường chuyền quyết định
- 1 Thẻ vàng
- 6,94 Điểm trung bình
Lionel Carole qua những trận gần nhất
Ở 5 trận ra sân gần nhất, Lionel Carole đạt điểm trung bình 6,77 theo dữ liệu chấm điểm từng trận.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 15-10 | VFC La Roche-sur-Yon | 2–1 | 90 | 0/0 | — |
| 03-10 | FC Fleury | 3–2 | 90 | 0/0 | 6,3 |
| — | — | — | 90 | 0/0 | 6,7 |
| — | — | — | 90 | 0/0 | 6,4 |
| — | — | — | 90 | 0/0 | 7,7 |
Lịch sử chuyển nhượng Lionel Carole
Dữ liệu chuyển nhượng của Lionel Carole gồm 13 lượt di chuyển được ghi nhận. Thương vụ có phí cao nhất trong hồ sơ là lượt sang Galatasaray với 1,5 triệu EUR.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 7/8/2026 | Kayserispor | Stade Malherbe Caen | Tự do |
| 1/7/2009 | Nantes U19 | Nantes 2 | Không công bố |
| 1/7/2010 | Nantes 2 | Nantes | Không công bố |
| 27/1/2011 | Nantes | Benfica | 750 nghìn EUR |
| 31/8/2011 | Benfica | CS Sedan | Cho mượn |
| 30/6/2012 | CS Sedan | Benfica | Trở lại sau cho mượn |
| 9/7/2013 | SL Benfica B U21 | Troyes | Tự do |
| 11/7/2015 | Troyes | Galatasaray | 1,5 triệu EUR |
| 31/8/2017 | Galatasaray | Sevilla | Cho mượn |
| 30/6/2018 | Sevilla | Galatasaray | Trở lại sau cho mượn |
| 17/8/2018 | Galatasaray | RC Strasbourg | 750 nghìn EUR |
| 5/8/2021 | RC Strasbourg | Kayserispor | Tự do |
| 1/7/2026 | Kayserispor | No team | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 17/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Lionel Carole
- Lionel Carole bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Lionel Carole 35 tuổi (sinh ngày 12/04/1991), cao 180 cm.
- Thành tích ghi bàn của Lionel Carole mùa gần nhất ra sao?
- Dữ liệu mùa gần nhất ghi nhận Lionel Carole có 0 bàn qua 8 trận.
- Lionel Carole đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Stade Malherbe Caen là CLB hiện tại của Lionel Carole, mang áo số 23 và chơi ở vị trí hậu vệ.
Cập nhật lần cuối: 12:04 · 17/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.