
Lawrence Vigouroux
Thủ môn ·
Swansea City
Thống kê Lawrence Vigouroux mùa 26/27
Lawrence Vigouroux đã chơi 9 trận với 832 phút trên sân mùa 26/27 tại Hạng Nhất Anh. Điểm số trung bình mỗi trận là 7,00. Tính trên 9 trận, anh có 20 pha cứu thua và 7 bàn thua.
- 9 Trận
- 832 Phút
- 20 Cứu thua
- 7 Thủng lưới
- 0 Thẻ vàng
- 7,00 Điểm trung bình
Lawrence Vigouroux thi đấu thế nào gần đây?
Qua 5 lần ra sân gần đây nhất, Lawrence Vigouroux tích luỹ 461 phút thi đấu. Trung bình các trận đó, anh đạt 6,94 điểm.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Điểm |
|---|---|---|---|---|
| 10-10 | Norwich City | 2–1 | 97 | 6,6 |
| 19-09 | Lincoln City | 1–2 | 94 | 7,7 |
| 12-09 | Burnley | 3–1 | 90 | 7,6 |
| 08-09 | Southampton | 3–1 | 90 | 5,7 |
| 05-09 | Wrexham | 0–0 | 90 | 7,1 |
Hồ sơ cầu thủ Lawrence Vigouroux
Sinh ngày 19/11/1993, Lawrence Vigouroux là thủ môn và hiện thuộc Swansea City. Theo dữ liệu, anh là cầu thủ quốc tịch Chile. Dữ liệu thể hình cho biết anh cao 194 cm.
- Vị trí
- Thủ môn
- Ngày sinh
- 19/11/1993 (32 tuổi)
- Quốc tịch
- Chile
- Chiều cao
- 194 cm
- Chân thuận
- Trái
- Số áo
- 22
- CLB hiện tại
- Swansea City
- Hợp đồng đến
- 30/6/2028
- Giá trị ước tính
- ≈ 0,4 triệu EUR (ước tính)
Câu lạc bộ và hợp đồng của Lawrence Vigouroux
Lawrence Vigouroux thuộc biên chế Swansea City, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 410 nghìn EUR (ước tính). Hợp đồng hiện tại được ghi nhận đến 30/06/2028. Số áo hiện tại là 22.
- Câu lạc bộ
- Swansea City
- Giải đấu
- Hạng Nhất Anh
- Số áo
- 22
- Gia nhập
- 23/07/2024
- Hợp đồng đến
- 30/6/2028
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 0,4 triệu EUR (ước tính)
Sự nghiệp thi đấu của Lawrence Vigouroux qua các mùa
Dữ liệu sự nghiệp ghi nhận Lawrence Vigouroux có tên trong danh sách thi đấu 404 lần cho 4 đội bóng. Hồ sơ bắt đầu từ mùa 15/16 tại Swindon Town. Riêng Leyton Orient chiếm 39% số lần có tên trong danh sách thi đấu.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Burnley | 23/24 | Ngoại Hạng Anh | 5 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swansea City | 25/26 | Hạng Nhất Anh | 45 | 3960 | 0 | 0 | 7,09 |
| Swansea City | 24/25 | Hạng Nhất Anh | 46 | 4140 | 0 | 0 | 6,87 |
| Swindon Town | 17/18 | Hạng Tư Anh | 17 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swindon Town | 18/19 | Hạng Tư Anh | 35 | 0 | 0 | 0 | — |
| Leyton Orient | 19/20 | Hạng Tư Anh | 10 | 540 | 0 | 0 | 6,83 |
| Leyton Orient | 20/21 | Hạng Tư Anh | 46 | 4140 | 0 | 1 | 6,96 |
| Leyton Orient | 21/22 | Hạng Tư Anh | 46 | 4140 | 0 | 1 | 6,89 |
| Leyton Orient | 22/23 | Hạng Tư Anh | 45 | 4050 | 0 | 0 | 6,96 |
| Swindon Town | 15/16 | Hạng Ba Anh | 34 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swindon Town | 16/17 | Hạng Ba Anh | 44 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swansea City | 2026 | Club Friendlies | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Chile | 2026 | World Cup Qualification CONMEBOL | 12 | 180 | 0 | 0 | 6,70 |
| Chile | 2018 | Giao hữu quốc tế | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Chile | 2019 | Giao hữu quốc tế | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Chile | 2025 | Giao hữu quốc tế | 3 | 270 | 0 | 0 | 6,83 |
| Chile | 2026 | Giao hữu quốc tế | 2 | 180 | 0 | 0 | 7,40 |
| Swindon Town | 15/16 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swindon Town | 16/17 | FA Cup | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swindon Town | 17/18 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swindon Town | 18/19 | FA Cup | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Leyton Orient | 20/21 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Leyton Orient | 21/22 | FA Cup | 3 | 90 | 0 | 0 | 7,40 |
| Leyton Orient | 22/23 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Burnley | 23/24 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swansea City | 24/25 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swansea City | 26/27 | Hạng Nhất Anh | 8 | 735 | 0 | 0 | 7,05 |
| Swindon Town | — | Carabao Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swindon Town | — | Carabao Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Leyton Orient | — | Carabao Cup | 2 | 180 | 0 | 0 | 7,00 |
| Leyton Orient | — | Carabao Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,30 |
| Leyton Orient | — | Carabao Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 7,70 |
| Burnley | — | Carabao Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Swansea City | — | Carabao Cup | 2 | 180 | 0 | 0 | 6,70 |
| Swansea City | 26/27 | Carabao Cup | 1 | 96 | 0 | 0 | 6,80 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Chặng đường sự nghiệp Lawrence Vigouroux
Câu chuyện sự nghiệp của Lawrence Vigouroux trong dữ liệu là chặng đường qua 4 câu lạc bộ, tới Swansea City ở chặng gần nhất. Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 25/10/2013, khi anh rời Tottenham U21 sang Hyde United, năm anh tròn 20 tuổi. Ngày 04/08/2015, anh được Liverpool FC cho Swindon Town mượn. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 138 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Swindon Town. Hàng số liệu theo mùa đầu tiên thuộc về Swindon Town tại Hạng Ba Anh ở mùa 15/16, năm anh tròn 22 tuổi. Trong mùa ấy anh có tên trong danh sách thi đấu 34 lần. Leyton Orient đón anh ngày 02/01/2020 từ Everton de Viña del Mar dưới dạng tự do. Ở đội này, hồ sơ ghi 2 kiến tạo sau 156 trận có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải.
Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 20/21 tại Hạng Tư Anh ở Leyton Orient là mùa cao nhất trong dữ liệu với 1 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 27. Tính trên 4 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 2 kiến tạo. Anh có 404 trận nằm trong danh sách thi đấu ở các CLB ấy. Ở cấp đội tuyển, trong các giải đấu có trong dữ liệu, anh có 21 trận trong màu áo Chile. Anh đến Swansea City ngày 23/07/2024 từ Burnley. Dữ liệu mùa 26/27 tại Hạng Nhất Anh ghi nhận anh ra sân 9 trận với 20 pha cứu thua. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 103 trận nằm trong danh sách thi đấu cho Swansea City. Trong đội hình Swansea City, anh khoác áo số 22, có hợp đồng kéo dài đến 30/06/2028.
Các thương vụ chuyển nhượng của Lawrence Vigouroux
Theo hồ sơ chuyển nhượng, Lawrence Vigouroux rời Tottenham U21 để tới Hyde United (25/10/2013). Lượt đắt nhất được ghi nhận là chuyến tới Swindon Town, 480 nghìn EUR.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 25/10/2013 | Tottenham U21 | Hyde United | Không công bố |
| 7/7/2014 | Tottenham U21 | Liverpool FC | Tự do |
| 4/8/2015 | Liverpool FC | Swindon Town | Cho mượn |
| 31/5/2016 | Swindon Town | Liverpool FC | Trở lại sau cho mượn |
| 1/7/2016 | Liverpool FC | Swindon Town | 480 nghìn EUR |
| 23/2/2018 | Swindon Town | Waterford FC | Cho mượn |
| 2/6/2018 | Waterford FC | Swindon Town | Trở lại sau cho mượn |
| 31/7/2019 | Swindon Town | Everton de Viña del Mar | Tự do |
| 2/1/2020 | Everton de Viña del Mar | Leyton Orient | Tự do |
| 1/7/2023 | Leyton Orient | Burnley | Tự do |
| 23/7/2024 | Burnley | Swansea City | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp quốc tế của Lawrence Vigouroux
Ở các giải được dữ liệu theo dõi, Lawrence Vigouroux có 21 trận trong màu áo Chile.
Chile 21 trận 0 bàn Lần gần nhất: 9/6/2026
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Câu hỏi thường gặp về Lawrence Vigouroux
- Lawrence Vigouroux bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Lawrence Vigouroux 32 tuổi (sinh ngày 19/11/1993), cao 194 cm.
- Lawrence Vigouroux bắt bao nhiêu trận mùa 26/27?
- Ở mùa 26/27, Lawrence Vigouroux bắt 9 trận với 20 pha cứu thua và để thủng lưới 7 bàn.
- Lawrence Vigouroux đang khoác áo đội bóng nào?
- Lawrence Vigouroux hiện khoác áo Swansea City, mang áo số 22 và chơi ở vị trí thủ môn.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Hạng Nhất Anh · Lịch thi đấu Swansea City
Cập nhật lần cuối: 11:29 · 11/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.