
Krépin Diatta
Tiền vệ ·
Watford
Các thương vụ chuyển nhượng của Krépin Diatta
Theo hồ sơ chuyển nhượng, Krépin Diatta rời Oslo FA để tới Sarpsborg 08 (26/02/2017). Thương vụ có phí cao nhất trong hồ sơ là lượt sang AS Monaco với 17 triệu EUR.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 26/2/2017 | Oslo FA | Sarpsborg 08 | 50 nghìn EUR |
| 3/1/2018 | Sarpsborg 08 | Club Brugge KV | 2,6 triệu EUR |
| 21/1/2021 | Club Brugge KV | AS Monaco | 17 triệu EUR |
| 1/7/2026 | AS Monaco | No team | Không công bố |
| 1/10/2026 | No team | Watford | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 2/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Chặng đường sự nghiệp Krépin Diatta
Số liệu theo mùa của Krépin Diatta bắt đầu từ mùa 17/18 cùng Club Brugge KV, năm anh tròn 18 tuổi. Ngày 01/10/2026, anh chuyển từ No team sang Watford — chặng gần nhất trong hồ sơ. Tại Watford, anh có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2026.
Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 26/02/2017, lúc anh chuyển từ Oslo FA sang Sarpsborg 08, phí 50 nghìn EUR, năm anh tròn 18 tuổi. Quãng ở Sarpsborg 08 được ghi bằng 24 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 3 bàn và 7 kiến tạo. Toàn bộ số liệu đó thuộc mùa 2017. Ở mùa 17/18 tại VĐQG Bỉ, anh có tên trong danh sách thi đấu 9 lần. Ngày 21/01/2021, anh rời Club Brugge KV sang AS Monaco, phí 17 triệu EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 8 bàn và 8 kiến tạo sau 157 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo AS Monaco. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 20/21 tại VĐQG Bỉ cùng Club Brugge KV, với 9 bàn và 2 kiến tạo. Đó là năm anh bước sang tuổi 21. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 2017 tại VĐQG Na Uy ở Sarpsborg 08, với 3 bàn. Tính trên 3 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 21 bàn cùng 17 kiến tạo. Anh có 276 trận có tên trong danh sách thi đấu ở các CLB ấy. Song song với sự nghiệp câu lạc bộ, tính trên các giải đấu có trong dữ liệu, anh có 53 trận cho Senegal, kèm 1 bàn.
Krépin Diatta thuộc biên chế CLB nào?
Hồ sơ cầu thủ Krépin Diatta
Cao 173 cm, Krépin Diatta là tiền vệ người Senegal của Watford. Ràng buộc hợp đồng với Watford kéo dài đến 30/06/2026.
- Vị trí
- Tiền vệ
- Ngày sinh
- 25/2/1999 (27 tuổi)
- Quốc tịch
- Senegal
- Chiều cao
- 173 cm
- Chân thuận
- Phải
- CLB hiện tại
- Watford
- Hợp đồng đến
- 30/6/2026
- Giá trị ước tính
- ≈ 5,8 triệu EUR (ước tính)
Sự nghiệp thi đấu của Krépin Diatta qua các mùa
Hồ sơ sự nghiệp của Krépin Diatta trải qua ít nhất 9 mùa có số liệu. Dữ liệu bao gồm 3 đội bóng khác nhau.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Club Brugge KV | 17/18 | VĐQG Bỉ | 9 | 0 | 0 | 0 | — |
| Club Brugge KV | 18/19 | VĐQG Bỉ | 25 | 0 | 0 | 0 | — |
| Club Brugge KV | 19/20 | VĐQG Bỉ | 23 | 0 | 0 | 0 | — |
| Club Brugge KV | 20/21 | VĐQG Bỉ | 20 | 1503 | 9 | 2 | 7,35 |
| Club Brugge KV | 18/19 | Cúp C2 Châu Âu | 2 | 72 | 0 | 0 | 6,80 |
| Club Brugge KV | 19/20 | Cúp C2 Châu Âu | 1 | 29 | 0 | 0 | 6,00 |
| AS Monaco | 21/22 | Cúp C2 Châu Âu | 3 | 195 | 1 | 0 | 6,83 |
| AS Monaco | 22/23 | Cúp C2 Châu Âu | 8 | 552 | 1 | 2 | 6,94 |
| Senegal | — | Africa Cup of Nations 2025 | 7 | 318 | 1 | 0 | 6,81 |
| AS Monaco | 2025 | Ligue 1 | 19 | 1026 | 0 | 1 | 6,90 |
| AS Monaco | 2024 | Ligue 1 | 24 | 510 | 0 | 0 | 6,64 |
| AS Monaco | 2023 | Ligue 1 | 27 | 1223 | 0 | 2 | 6,85 |
| AS Monaco | 2022 | Ligue 1 | 33 | 2075 | 4 | 2 | 6,89 |
| AS Monaco | 2021 | Ligue 1 | 8 | 282 | 1 | 0 | 6,78 |
| AS Monaco | 2020 | Ligue 1 | 13 | 383 | 1 | 0 | 6,64 |
| AS Monaco | 25/26 | Cúp C1 Châu Âu | 3 | 179 | 0 | 1 | 6,73 |
| AS Monaco | 24/25 | Cúp C1 Châu Âu | 8 | 211 | 0 | 0 | 6,83 |
| AS Monaco | 22/23 | Cúp C1 Châu Âu | 2 | 90 | 0 | 0 | 6,65 |
| AS Monaco | 21/22 | Cúp C1 Châu Âu | 2 | 54 | 0 | 0 | 6,65 |
| Club Brugge KV | 20/21 | Cúp C1 Châu Âu | 5 | 416 | 0 | 0 | 7,00 |
| Club Brugge KV | 19/20 | Cúp C1 Châu Âu | 8 | 527 | 1 | 0 | 6,67 |
| Club Brugge KV | 18/19 | Cúp C1 Châu Âu | 2 | 7 | 0 | 0 | — |
| Senegal | 2025 | Africa Cup of Nations 2025 | 6 | 540 | 0 | 1 | 7,62 |
| Senegal | — | Africa Cup of Nations 2025 | 4 | 390 | 0 | 1 | 7,20 |
| Senegal | 2022 | World Cup 2026 | 4 | 182 | 0 | 0 | 6,67 |
| Senegal | 2026 | World Cup 2026 | 4 | 390 | 0 | 0 | 6,85 |
| Senegal | — | World Cup Qualification CAF | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| Senegal | 2025 | World Cup Qualification CAF | 8 | 693 | 0 | 1 | 7,78 |
| Senegal | 2019 | Giao hữu quốc tế | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Senegal | 2021 | Giao hữu quốc tế | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Senegal | 2022 | Giao hữu quốc tế | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Senegal | 2023 | Giao hữu quốc tế | 3 | 15 | 0 | 0 | 6,70 |
| Senegal | 2024 | Giao hữu quốc tế | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Senegal | 2025 | Giao hữu quốc tế | 2 | 153 | 0 | 0 | 6,80 |
| Senegal | 2026 | Giao hữu quốc tế | 4 | 263 | 0 | 0 | 7,00 |
| Sarpsborg 08 | 2017 | VĐQG Na Uy | 24 | 1320 | 3 | 7 | 7,10 |
| AS Monaco | — | Coupe de France | 4 | 204 | 0 | 0 | 6,88 |
| AS Monaco | — | Coupe de France | 1 | 29 | 0 | 0 | 6,70 |
| AS Monaco | — | Coupe de France | 1 | 11 | 0 | 0 | 6,50 |
| AS Monaco | 25/26 | Coupe de France | 1 | 45 | 0 | 0 | 7,00 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Krépin Diatta khoác áo đội tuyển nào?
Ở các giải được dữ liệu theo dõi, Krépin Diatta có 53 trận trong màu áo Senegal.
Senegal 53 trận 1 bàn Lần gần nhất: 1/7/2026
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Câu hỏi thường gặp về Krépin Diatta
- Krépin Diatta hiện thuộc biên chế CLB nào?
- Watford là CLB hiện tại của Krépin Diatta, chơi ở vị trí tiền vệ.
- Krépin Diatta bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Krépin Diatta 27 tuổi (sinh ngày 25/02/1999), cao 173 cm.
- Krépin Diatta là người nước nào?
- Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của Krépin Diatta là Senegal và anh từng khoác áo Senegal.
Cập nhật lần cuối: 01:19 · 11/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.