
Eberechi Eze
Tiền vệ tấn công ·
Arsenal
Câu chuyện thi đấu của Eberechi Eze, từ CLB đầu tiên tới hiện tại
Eberechi Eze sinh ngày 29/06/1998, mang quốc tịch Anh; hồ sơ sự nghiệp của anh có số liệu ở 4 câu lạc bộ. Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 16/17 ở Queens Park Rangers tại Hạng Nhất Anh, nơi anh có tên trong danh sách thi đấu 2 lần. Mùa ấy rơi vào năm anh tròn 18 tuổi. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/07/2017, lúc anh từ Queens Park Rangers U21 chuyển tới Queens Park Rangers, năm anh tròn 19 tuổi. Quãng ở Queens Park Rangers được ghi bằng 20 bàn và 11 kiến tạo sau 122 lần có tên trong danh sách thi đấu. Ngày 28/08/2020, anh rời Queens Park Rangers sang Crystal Palace với mức phí 18 triệu EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 40 bàn và 29 kiến tạo sau 183 trận nằm trong danh sách thi đấu trong màu áo Crystal Palace.
Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 19/20 tại Hạng Nhất Anh ở Queens Park Rangers là mùa cao nhất trong dữ liệu với 14 bàn và 8 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 21. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 70 bàn và 46 kiến tạo qua 4 đội bóng. Ở các CLB đó, anh có 392 trận có tên trong danh sách thi đấu. Ở cấp đội tuyển, ở các giải được dữ liệu theo dõi, anh có 31 trận trong màu áo England, kèm 3 bàn. Anh đến Arsenal ngày 23/08/2025 từ Crystal Palace với phí 69 triệu EUR. Dữ liệu mùa 26/27 tại Cúp C1 Châu Âu ghi nhận anh có 1 lần ra sân. Cộng các giải, hồ sơ ghi 10 bàn cùng 6 kiến tạo sau 65 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Arsenal. Trong đội hình Arsenal, anh khoác áo số 10, có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2029.
Hành trình sự nghiệp của Eberechi Eze
Các đội Eberechi Eze từng khoác áo theo dữ liệu gồm Queens Park Rangers, Arsenal, Crystal Palace và 1 đội khác. Riêng Crystal Palace chiếm 47% số lần có tên trong danh sách thi đấu. Dữ liệu bao gồm 4 đội bóng khác nhau.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Queens Park Rangers | 16/17 | Hạng Nhất Anh | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Queens Park Rangers | 17/18 | Hạng Nhất Anh | 20 | 847 | 2 | 0 | 6,98 |
| Arsenal | 25/26 | Ngoại Hạng Anh | 36 | 1816 | 7 | 2 | 6,98 |
| Crystal Palace | 25/26 | Ngoại Hạng Anh | 1 | 84 | 0 | 0 | 6,70 |
| Crystal Palace | 24/25 | Ngoại Hạng Anh | 34 | 2600 | 8 | 8 | 7,28 |
| Crystal Palace | 23/24 | Ngoại Hạng Anh | 27 | 2065 | 11 | 4 | 7,58 |
| Crystal Palace | 22/23 | Ngoại Hạng Anh | 38 | 2642 | 10 | 4 | 7,12 |
| Crystal Palace | 21/22 | Ngoại Hạng Anh | 25 | 611 | 1 | 1 | 6,77 |
| Crystal Palace | 20/21 | Ngoại Hạng Anh | 36 | 2562 | 4 | 6 | 6,91 |
| Arsenal | 25/26 | Cúp C1 Châu Âu | 14 | 772 | 1 | 1 | 6,84 |
| Queens Park Rangers | 19/20 | Hạng Nhất Anh | 46 | 4063 | 14 | 8 | 7,29 |
| Queens Park Rangers | 18/19 | Hạng Nhất Anh | 46 | 3186 | 4 | 3 | 6,82 |
| England | 2026 | World Cup 2026 | 8 | 209 | 0 | 1 | 6,82 |
| Wycombe Wanderers | 17/18 | Hạng Tư Anh | 22 | 0 | 0 | 0 | — |
| Arsenal | 2026 | Club Friendlies | 1 | 32 | 0 | 0 | 7,90 |
| England | 2026 | World Cup Qualification UEFA | 8 | 251 | 3 | 0 | 7,15 |
| England | 24/25 | UEFA Nations League | 2 | 37 | 0 | 0 | 6,75 |
| England | 2024 | UEFA Euro 2024 | 7 | 99 | 0 | 0 | 6,77 |
| England | 2023 | Giao hữu quốc tế | 1 | 19 | 0 | 0 | 6,70 |
| England | 2024 | Giao hữu quốc tế | 2 | 75 | 0 | 0 | 6,85 |
| England | 2025 | Giao hữu quốc tế | 2 | 90 | 0 | 0 | 7,60 |
| England | 2026 | Giao hữu quốc tế | 1 | 27 | 0 | 0 | 7,10 |
| Queens Park Rangers | 16/17 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Queens Park Rangers | 17/18 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Queens Park Rangers | 18/19 | FA Cup | 3 | 14 | 0 | 0 | 6,60 |
| Queens Park Rangers | 19/20 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Crystal Palace | 20/21 | FA Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,70 |
| Crystal Palace | 21/22 | FA Cup | 5 | 296 | 0 | 0 | 6,88 |
| Crystal Palace | 22/23 | FA Cup | 1 | 16 | 0 | 0 | 7,00 |
| Crystal Palace | 23/24 | FA Cup | 2 | 154 | 0 | 0 | 7,10 |
| Crystal Palace | 24/25 | FA Cup | 5 | 442 | 4 | 1 | 7,70 |
| Arsenal | 25/26 | FA Cup | 3 | 208 | 1 | 2 | 7,47 |
| Arsenal | 26/27 | Cúp C1 Châu Âu | 1 | 66 | 0 | 0 | 6,50 |
| Queens Park Rangers | — | Carabao Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Queens Park Rangers | — | Carabao Cup | 1 | 30 | 0 | 0 | 6,60 |
| Crystal Palace | — | Carabao Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,50 |
| Crystal Palace | — | Carabao Cup | 1 | 25 | 0 | 0 | 6,80 |
| Crystal Palace | — | Carabao Cup | 2 | 65 | 0 | 2 | 7,60 |
| Crystal Palace | — | Carabao Cup | 4 | 257 | 2 | 3 | 7,83 |
| Arsenal | — | Carabao Cup | 5 | 321 | 1 | 0 | 7,05 |
| Arsenal | 26/27 | Carabao Cup | 1 | 76 | 0 | 1 | 6,50 |
| Arsenal | 26/27 | Ngoại Hạng Anh | 5 | 85 | 0 | 0 | 6,60 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Tiểu sử Eberechi Eze
Eberechi Eze là tiền vệ 28 tuổi đang chơi cho Arsenal. Theo dữ liệu hồ sơ, anh cao 178 cm. Chân thuận của anh là chân phải.
- Vị trí
- Tiền vệ tấn công
- Ngày sinh
- 29/6/1998 (28 tuổi)
- Quốc tịch
- Anh
- Chiều cao
- 178 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 10
- CLB hiện tại
- Arsenal
- Hợp đồng đến
- 30/6/2029
- Giá trị ước tính
- ≈ 69 triệu EUR (ước tính)
CLB hiện tại của Eberechi Eze
Eberechi Eze thuộc biên chế Arsenal, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 69 triệu EUR (ước tính). Hợp đồng hiện tại được ghi nhận đến 30/06/2029. Trong đội, anh nhận áo số 10.
- Câu lạc bộ
- Arsenal
- Giải đấu
- Cúp C1 Châu Âu
- Số áo
- 10
- Gia nhập
- 23/08/2025
- Hợp đồng đến
- 30/6/2029
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 69 triệu EUR (ước tính)
Eberechi Eze thi đấu ra sao mùa 26/27?
Eberechi Eze đã chơi 1 trận với 66 phút trên sân mùa 26/27 tại Cúp C1 Châu Âu. xG mùa này của anh dừng ở 0,07. Điểm trung bình theo dữ liệu chấm điểm từng trận là 6,50.
- 1 Trận
- 66 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0,07 xG
- 0,31 xA
- 2 Sút
- 2 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 6,50 Điểm trung bình
Chuyển nhượng và giá trị của Eberechi Eze
Dữ liệu chuyển nhượng của Eberechi Eze gồm 5 lượt di chuyển được ghi nhận. Mức giá ước tính đang ghi nhận là 69 triệu EUR, không phải giá giao dịch thật.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/7/2017 | Queens Park Rangers U21 | Queens Park Rangers | Không công bố |
| 30/8/2017 | Queens Park Rangers | Wycombe Wanderers | Cho mượn |
| 2/1/2018 | Wycombe Wanderers | Queens Park Rangers | Trở lại sau cho mượn |
| 28/8/2020 | Queens Park Rangers | Crystal Palace | 18 triệu EUR |
| 23/8/2025 | Crystal Palace | Arsenal | 69 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp quốc tế của Eberechi Eze
Dữ liệu đội tuyển của Eberechi Eze, chỉ gồm các giải được theo dõi, ghi 31 trận cho England.
England 31 trận 3 bàn Lần gần nhất: 18/7/2026
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Phong độ gần đây của Eberechi Eze
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 09-09 | SSC Napoli | 0–1 | 66 | 0/0 | 6,5 |
Câu hỏi thường gặp về Eberechi Eze
- Eberechi Eze đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Eberechi Eze hiện khoác áo Arsenal, mang áo số 10 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- Eberechi Eze bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Eberechi Eze 28 tuổi (sinh ngày 29/06/1998), cao 178 cm.
- Eberechi Eze ghi bao nhiêu bàn mùa 26/27?
- Eberechi Eze ra sân 1 trận mùa 26/27 tại Cúp C1 Châu Âu và ghi 0 bàn.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Cúp C1 Châu Âu · Lịch thi đấu Arsenal
Cập nhật lần cuối: 20:44 · 10/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.