
Luis Javier Suárez
Tiền đạo cắm ·
Sporting CP
Chỉ số mùa 26/27 của Luis Javier Suárez
Luis Javier Suárez đã chơi 7 trận với 463 phút trên sân mùa 26/27 tại VĐQG Bồ Đào Nha. Chỉ số bàn thắng kỳ vọng (xG) mùa này là 4,02. Anh nhận 4 thẻ vàng trong mùa.
- 7 Trận
- 463 Phút
- 6 Bàn thắng
- 1 Kiến tạo
- 4,02 xG
- 0,33 xA
- 14 Sút
- 2 Đường chuyền quyết định
- 4 Thẻ vàng
- 7,34 Điểm trung bình
Luis Javier Suárez thi đấu thế nào gần đây?
Trong 5 trận ra sân gần nhất, Luis Javier Suárez thi đấu tổng cộng 410 phút. Mỗi trận anh ở trên sân trung bình 82 phút.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 19-09 | FC Arouca | 2–2 | 86 | 1/0 | 7,7 |
| 13-09 | Famalicão | 1–1 | 96 | 1/0 | 7,7 |
| 05-09 | CD Nacional | 2–0 | 67 | 1/1 | 7,5 |
| 28-08 | Rio Ave | 0–4 | 86 | 2/0 | 8,1 |
| 22-08 | FC Alverca | 3–1 | 75 | 1/0 | 7,6 |
Thông tin tiểu sử Luis Javier Suárez
Luis Javier Suárez là tiền đạo 28 tuổi đang chơi cho Sporting CP. Ở Sporting CP, anh khoác áo số 97. Theo dữ liệu, bản hợp đồng hiện tại có hạn tới 30/06/2030.
- Vị trí
- Tiền đạo cắm
- Ngày sinh
- 2/12/1997 (28 tuổi)
- Quốc tịch
- Colombia
- Chiều cao
- 185 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 97
- CLB hiện tại
- Sporting CP
- Hợp đồng đến
- 30/6/2030
- Giá trị ước tính
- ≈ 27 triệu EUR (ước tính)
Luis Javier Suárez đang khoác áo đội nào?
Luis Javier Suárez đã ra sân 7 trận cho Sporting CP ở mùa gần nhất trong dữ liệu. Trong đội, anh nhận áo số 97. Mức định giá ước tính trong hồ sơ là 27 triệu EUR (không phải giá giao dịch).
- Câu lạc bộ
- Sporting CP
- Giải đấu
- VĐQG Bồ Đào Nha
- Số áo
- 97
- Gia nhập
- 28/07/2025
- Hợp đồng đến
- 30/6/2030
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 27 triệu EUR (ước tính)
Sự nghiệp thi đấu của Luis Javier Suárez qua các mùa
Theo thống kê từng mùa, Luis Javier Suárez ghi 130 bàn qua 318 lần có tên trong danh sách thi đấu. 25% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Almería. Hồ sơ trải qua 7 đội bóng.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Granada | 20/21 | Cúp C2 Châu Âu | 8 | 358 | 2 | 0 | 6,76 |
| Olympique de Marseille | 2022 | Ligue 1 | 15 | 296 | 3 | 1 | 7,09 |
| Sporting CP | 25/26 | VĐQG Bồ Đào Nha | 32 | 2697 | 28 | 6 | 7,40 |
| Almería | 23/24 | La Liga | 15 | 925 | 6 | 0 | 7,07 |
| Almería | 22/23 | La Liga | 21 | 1495 | 4 | 4 | 6,73 |
| Granada | 21/22 | La Liga | 37 | 2855 | 8 | 4 | 6,85 |
| Granada | 20/21 | La Liga | 27 | 1670 | 5 | 1 | 6,74 |
| Sporting CP | 25/26 | Cúp C1 Châu Âu | 12 | 956 | 5 | 2 | 7,11 |
| Olympique de Marseille | 22/23 | Cúp C1 Châu Âu | 6 | 118 | 0 | 0 | 6,63 |
| Sporting CP | — | Taça da Liga | 1 | 90 | 1 | 0 | 8,10 |
| Sporting CP | 25/26 | Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha | 7 | 420 | 4 | 0 | 7,10 |
| Colombia | 2026 | World Cup 2026 | 5 | 332 | 0 | 1 | 6,50 |
| Colombia | — | World Cup Qualification CONMEBOL | 5 | 108 | 0 | 0 | 6,50 |
| Colombia | 2026 | World Cup Qualification CONMEBOL | 4 | 114 | 4 | 0 | 8,40 |
| Colombia | 2022 | Giao hữu quốc tế | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Real Valladolid | 2017 | Hạng Hai Tây Ban Nha | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Gimnàstic de Tarragona | 2018 | Hạng Hai Tây Ban Nha | 39 | 2297 | 7 | 1 | 6,81 |
| Real Zaragoza | 2019 | Hạng Hai Tây Ban Nha | 38 | 3213 | 19 | 4 | 7,18 |
| Almería | 2024 | Hạng Hai Tây Ban Nha | 41 | 3643 | 27 | 8 | 7,42 |
| Colombia | 2025 | Giao hữu quốc tế | 4 | 139 | 0 | 0 | 6,60 |
| Colombia | 2026 | Giao hữu quốc tế | 4 | 206 | 1 | 0 | 6,93 |
| Sporting CP | 26/27 | VĐQG Bồ Đào Nha | 7 | 463 | 6 | 1 | 7,34 |
| Gimnàstic de Tarragona | 18/19 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 1 | 25 | 0 | 0 | 6,60 |
| Real Zaragoza | 19/20 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 2 | 32 | 0 | 0 | 6,60 |
| Granada | 20/21 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 4 | 103 | 0 | 0 | 6,55 |
| Granada | 21/22 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 1 | 45 | 0 | 0 | 6,40 |
| Almería | 24/25 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 2 | 180 | 4 | 0 | 8,40 |
| Sporting CP | 26/27 | Cúp C1 Châu Âu | 1 | 74 | 1 | 0 | 7,40 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Luis Javier Suárez: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Ở chặng gần nhất trong dữ liệu, Luis Javier Suárez thuộc biên chế Sporting CP, và hồ sơ còn có số liệu của anh ở 6 câu lạc bộ khác. Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/07/2016, khi anh từ Granada CF U19 chuyển tới Recreativo Granada, năm anh tròn 19 tuổi. Quãng ở Real Valladolid được ghi bằng 1 lần có tên trong danh sách thi đấu. Tất cả nằm trong mùa 2017. Anh cập bến Granada ngày 02/10/2020 từ Watford, phí 10 triệu EUR. Cộng mọi giải, anh có 15 bàn cùng 5 kiến tạo qua 77 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Almería đón anh ngày 01/01/2023 từ Olympique de Marseille theo dạng cho mượn. Ở đội này, hồ sơ ghi 79 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 41 bàn và 12 kiến tạo trên mọi giải.
Bên cạnh các CLB, anh có 23 trận cho Colombia, kèm 5 bàn, trong các giải đấu có trong dữ liệu. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 2024 tại Hạng Hai Tây Ban Nha trong màu áo Almería, khi anh có 27 bàn và 8 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh tròn 27 tuổi. Gộp 7 câu lạc bộ trong hồ sơ, anh đóng góp 130 bàn và 32 kiến tạo. Số liệu đó đi kèm 318 trận có tên trong danh sách thi đấu. Anh đến Sporting CP ngày 28/07/2025 từ Almería theo mức phí 23 triệu EUR. Dữ liệu mùa 26/27 tại VĐQG Bồ Đào Nha ghi nhận anh ghi 6 bàn sau 7 trận ra sân. Cộng các giải, hồ sơ ghi 45 bàn và 9 kiến tạo qua 60 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Sporting CP. Trong đội hình Sporting CP, anh khoác áo số 97, có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2030.
Chuyển nhượng và giá trị của Luis Javier Suárez
Hồ sơ ghi nhận 15 lần chuyển nhượng của Luis Javier Suárez, gần nhất là từ Granada CF U19 sang Recreativo Granada ngày 01/07/2016, phí không được công bố. Hồ sơ ghi nhận tất cả 15 lượt di chuyển.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/7/2016 | Granada CF U19 | Recreativo Granada | Không công bố |
| 30/6/2017 | Recreativo Granada | Leones FC | Không công bố |
| 1/7/2017 | Leones FC | Watford | Không công bố |
| 17/7/2017 | Watford | Real Valladolid B | Không công bố |
| 30/6/2018 | Real Valladolid B | Watford | Không công bố |
| 9/7/2018 | Watford | Gimnàstic de Tarragona | Cho mượn |
| 30/6/2019 | Gimnàstic de Tarragona | Watford | Trở lại sau cho mượn |
| 1/7/2019 | Watford | Real Zaragoza | Không công bố |
| 6/8/2020 | Real Zaragoza | Watford | Không công bố |
| 2/10/2020 | Watford | Granada | 10 triệu EUR |
| 20/7/2022 | Granada | Olympique de Marseille | 10 triệu EUR |
| 1/1/2023 | Olympique de Marseille | Almería | Cho mượn |
| 30/6/2023 | Almería | Olympique de Marseille | Trở lại sau cho mượn |
| 1/7/2023 | Olympique de Marseille | Almería | 8,0 triệu EUR |
| 28/7/2025 | Almería | Sporting CP | 23 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Luis Javier Suárez và đội tuyển quốc gia
Trong phạm vi các giải đấu có trong dữ liệu, Luis Javier Suárez có 23 trận cho Colombia, trong đó có 5 bàn thắng.
Colombia 23 trận 5 bàn Lần gần nhất: 7/7/2026
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Câu hỏi thường gặp về Luis Javier Suárez
- Luis Javier Suárez đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Sporting CP là CLB hiện tại của Luis Javier Suárez, mang áo số 97 và chơi ở vị trí tiền đạo.
- Luis Javier Suárez bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Luis Javier Suárez 28 tuổi (sinh ngày 02/12/1997), cao 185 cm.
- Thành tích ghi bàn của Luis Javier Suárez mùa 26/27 ra sao?
- Dữ liệu mùa 26/27 tại VĐQG Bồ Đào Nha ghi nhận Luis Javier Suárez có 6 bàn qua 7 trận và có 1 kiến tạo.
Xem thêm: Bảng xếp hạng VĐQG Bồ Đào Nha · Lịch thi đấu Sporting CP
Cập nhật lần cuối: 04:19 · 10/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.