
Jean Michaël Seri
Tiền vệ trung tâm ·
NK Maribor
Jean Michaël Seri đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Jean Michaël Seri đang khoác áo NK Maribor ở vị trí tiền vệ, gia nhập ngày 07/09/2025. Thời hạn hợp đồng trong dữ liệu là 31/05/2027. Trong đội, anh nhận áo số 14.
- Câu lạc bộ
- NK Maribor
- Số áo
- 14
- Gia nhập
- 07/09/2025
- Hợp đồng đến
- 31/5/2027
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 0,1 triệu EUR (ước tính)
Tiểu sử Jean Michaël Seri
Sinh ngày 19/07/1991, Jean Michaël Seri là tiền vệ và hiện thuộc NK Maribor. Dữ liệu thể hình cho biết anh cao 168 cm. Hồ sơ ghi chân thuận: phải.
- Vị trí
- Tiền vệ trung tâm
- Ngày sinh
- 19/7/1991 (35 tuổi)
- Quốc tịch
- Bờ Biển Ngà
- Chiều cao
- 168 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 14
- CLB hiện tại
- NK Maribor
- Hợp đồng đến
- 31/5/2027
- Giá trị ước tính
- ≈ 0,1 triệu EUR (ước tính)
Hành trình sự nghiệp của Jean Michaël Seri
Dữ liệu sự nghiệp ghi nhận Jean Michaël Seri có tên trong danh sách thi đấu 401 lần cho 7 đội bóng. Tổng cộng anh ghi 22 bàn qua 401 lần có tên trong danh sách thi đấu. Mùa được ghi nhận sớm nhất là 13/14 cùng Paços de Ferreira.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Al Orobah | 24/25 | VĐQG Ả Rập Xê Út | 5 | 450 | 1 | 0 | 6,76 |
| Paços de Ferreira | 13/14 | VĐQG Bồ Đào Nha | 27 | 0 | 2 | 0 | — |
| Paços de Ferreira | 14/15 | VĐQG Bồ Đào Nha | 33 | 0 | 1 | 0 | — |
| Côte d'Ivoire | — | Africa Cup of Nations 2025 | 3 | 103 | 0 | 0 | 6,65 |
| Paços de Ferreira | 13/14 | Cúp C2 Châu Âu | 6 | 45 | 0 | 1 | 6,90 |
| Nice | 16/17 | Cúp C2 Châu Âu | 5 | 273 | 0 | 0 | 6,77 |
| Nice | 17/18 | Cúp C2 Châu Âu | 5 | 397 | 0 | 1 | 7,16 |
| Côte d'Ivoire | — | Africa Cup of Nations 2025 | 5 | 132 | 0 | 0 | 6,60 |
| Galatasaray | 19/20 | VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ | 29 | 2081 | 2 | 3 | 6,97 |
| Fulham | 18/19 | Ngoại Hạng Anh | 34 | 2260 | 1 | 2 | 6,95 |
| Bordeaux | 2020 | Ligue 1 | 14 | 713 | 0 | 0 | 6,75 |
| Nice | 2017 | Ligue 1 | 32 | 2622 | 2 | 6 | 7,15 |
| Nice | 2016 | Ligue 1 | 35 | 2990 | 7 | 9 | 7,34 |
| Nice | 2015 | Ligue 1 | 38 | 3111 | 3 | 6 | 7,15 |
| Côte d'Ivoire | — | Africa Cup of Nations 2025 | 4 | 342 | 0 | 0 | 6,95 |
| Galatasaray | 19/20 | Cúp C1 Châu Âu | 6 | 476 | 0 | 0 | 6,87 |
| Nice | 17/18 | Cúp C1 Châu Âu | 4 | 360 | 0 | 2 | 6,92 |
| Hull City | 24/25 | Hạng Nhất Anh | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Hull City | 23/24 | Hạng Nhất Anh | 39 | 3194 | 1 | 4 | 6,99 |
| Hull City | 22/23 | Hạng Nhất Anh | 38 | 2825 | 1 | 2 | 6,96 |
| Fulham | 21/22 | Hạng Nhất Anh | 41 | 2204 | 1 | 6 | 7,13 |
| Côte d'Ivoire | 2025 | Africa Cup of Nations 2025 | 5 | 158 | 0 | 0 | 6,75 |
| Côte d'Ivoire | — | Africa Cup of Nations 2025 | 7 | 356 | 0 | 0 | 7,17 |
| Côte d'Ivoire | 2026 | World Cup 2026 | 4 | 13 | 0 | 0 | 6,80 |
| NK Maribor | 2026 | Club Friendlies | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Côte d'Ivoire | — | World Cup Qualification CAF | 2 | 169 | 0 | 1 | 7,45 |
| Côte d'Ivoire | — | World Cup Qualification CAF | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| Côte d'Ivoire | 2025 | World Cup Qualification CAF | 4 | 118 | 0 | 1 | — |
| Côte d'Ivoire | 2014 | Giao hữu quốc tế | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Côte d'Ivoire | 2017 | Giao hữu quốc tế | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Côte d'Ivoire | 2018 | Giao hữu quốc tế | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Côte d'Ivoire | 2019 | Giao hữu quốc tế | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Côte d'Ivoire | 2022 | Giao hữu quốc tế | 6 | 0 | 0 | 0 | — |
| Côte d'Ivoire | 2023 | Giao hữu quốc tế | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Côte d'Ivoire | 2024 | Giao hữu quốc tế | 3 | 73 | 0 | 0 | 6,70 |
| Côte d'Ivoire | 2026 | Giao hữu quốc tế | 3 | 64 | 0 | 0 | 6,80 |
| Fulham | 18/19 | FA Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 7,40 |
| Fulham | 21/22 | FA Cup | 1 | 23 | 0 | 0 | 6,30 |
| Nice | — | Coupe de France | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Bordeaux | — | Coupe de France | 1 | 75 | 0 | 0 | 6,80 |
| Fulham | — | Carabao Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,70 |
| Fulham | — | Carabao Cup | 2 | 118 | 0 | 0 | 6,45 |
| Fulham | — | Carabao Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Hull City | — | Carabao Cup | 1 | 45 | 0 | 0 | 6,90 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu chuyện sự nghiệp Jean Michaël Seri qua từng mùa
Ở chặng gần nhất trong dữ liệu, Jean Michaël Seri thuộc biên chế NK Maribor, và hồ sơ còn có số liệu của anh ở 7 câu lạc bộ khác. Ngày 07/09/2025, anh chuyển từ Al Orobah sang NK Maribor dưới dạng chuyển nhượng tự do — chặng gần nhất trong hồ sơ. Hồ sơ hiện tại ở NK Maribor ghi anh khoác áo số 14 và có hợp đồng được ghi nhận đến 31/05/2027.
Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 09/01/2010, lúc anh từ Africa Sports National chuyển tới ASEC Mimosas, năm anh tròn 19 tuổi. Anh cập bến Paços de Ferreira ngày 30/08/2013 từ ASEC Mimosas theo dạng chuyển nhượng tự do. Cộng mọi giải, anh có 3 bàn cùng 1 kiến tạo qua 66 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Số liệu theo mùa bắt đầu từ mùa 13/14 tại VĐQG Bồ Đào Nha cùng Paços de Ferreira, năm anh tròn 22 tuổi. Nice đón anh ngày 01/07/2015 từ Paços de Ferreira với phí 1,0 triệu EUR. Ở đội này, hồ sơ ghi 12 bàn và 24 kiến tạo qua 120 lần có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải. Fulham đón anh ngày 12/07/2018 từ Nice với phí 30 triệu EUR. Ở đội này, hồ sơ ghi 81 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 2 bàn cùng 8 kiến tạo trên mọi giải. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 2016 tại Ligue 1 ở Nice là mùa cao nhất trong dữ liệu với 7 bàn và 9 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 25. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 22 bàn cùng 42 kiến tạo qua 7 đội bóng. Cộng dồn, hồ sơ ghi 401 trận nằm trong danh sách thi đấu. Ở cấp đội tuyển, ở các giải được dữ liệu theo dõi, anh có 58 trận trong màu áo Côte d'Ivoire.
Jean Michaël Seri từng chuyển tới đâu?
Giá trị chuyển nhượng của Jean Michaël Seri được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 105 nghìn EUR khi đang ở NK Maribor (ước tính, không phải giá giao dịch). Hồ sơ ghi nhận tất cả 13 lượt di chuyển.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 9/1/2010 | Africa Sports National | ASEC Mimosas | Không công bố |
| 3/11/2012 | ASEC Mimosas | FC Porto B | Cho mượn |
| 30/6/2013 | FC Porto B | ASEC Mimosas | Trở lại sau cho mượn |
| 30/8/2013 | ASEC Mimosas | Paços de Ferreira | Tự do |
| 1/7/2015 | Paços de Ferreira | Nice | 1,0 triệu EUR |
| 12/7/2018 | Nice | Fulham | 30 triệu EUR |
| 18/7/2019 | Fulham | Galatasaray | Cho mượn |
| 3/8/2020 | Galatasaray | Fulham | Trở lại sau cho mượn |
| 30/1/2021 | Fulham | Bordeaux | Cho mượn |
| 30/6/2021 | Bordeaux | Fulham | Trở lại sau cho mượn |
| 8/7/2022 | Fulham | Hull City | Tự do |
| 22/8/2024 | Hull City | Al Orobah | Tự do |
| 7/9/2025 | Al Orobah | NK Maribor | Tự do |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 24/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp quốc tế của Jean Michaël Seri
Ở các giải được dữ liệu theo dõi, Jean Michaël Seri có 58 trận trong màu áo Côte d'Ivoire.
Côte d'Ivoire 58 trận 0 bàn Lần gần nhất: 30/6/2026
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Thống kê Jean Michaël Seri mùa 2026
- 0 Trận
- 0 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0 Sút
- 0 Đường chuyền quyết định
- 1 Thẻ vàng
Phong độ gần đây của Jean Michaël Seri
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo |
|---|---|---|---|---|
| 28-09 | HNK Gorica | 1–1 | Không vào sân | — |
| 19-01 | Debreceni VSC | 2–3 | Không vào sân | — |
Câu hỏi thường gặp về Jean Michaël Seri
- Jean Michaël Seri bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Jean Michaël Seri 35 tuổi (sinh ngày 19/07/1991), cao 168 cm.
- Jean Michaël Seri mang quốc tịch nào?
- Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của Jean Michaël Seri là Bờ Biển Ngà và anh từng khoác áo Côte d'Ivoire.
- Jean Michaël Seri đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- NK Maribor là CLB hiện tại của Jean Michaël Seri, mang áo số 14 và chơi ở vị trí tiền vệ.
Cập nhật lần cuối: 11:39 · 10/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.