
Markus Solbakken
Tiền vệ ·
AGF
Markus Solbakken thuộc biên chế CLB nào?
Markus Solbakken thi đấu cho AGF tại VĐQG Đan Mạch theo dữ liệu mùa gần nhất. Giá trị chuyển nhượng ước tính trong dữ liệu là 2,3 triệu EUR (ước tính, không phải giá giao dịch). Ngày chuyển đến AGF trong hồ sơ là 01/09/2025.
- Câu lạc bộ
- AGF
- Giải đấu
- VĐQG Đan Mạch
- Số áo
- 7
- Gia nhập
- 01/09/2025
- Hợp đồng đến
- 30/6/2028
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 2,3 triệu EUR (ước tính)
Thống kê thi đấu mùa 26/27 — Markus Solbakken
Markus Solbakken đã chơi 3 trận với 170 phút trên sân mùa 26/27 tại VĐQG Đan Mạch. xG mùa này của anh dừng ở 0,12. Điểm số trung bình mỗi trận là 6,87.
- 3 Trận
- 170 Phút
- 0 Bàn thắng
- 1 Kiến tạo
- 0,12 xG
- 0,21 xA
- 4 Sút
- 3 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 6,87 Điểm trung bình
Markus Solbakken là ai?
Ở tuổi 26, Markus Solbakken đang là tiền vệ trong đội hình AGF. Số đo ghi nhận: cao 182 cm. Hồ sơ ghi chân thuận: phải.
- Vị trí
- Tiền vệ
- Ngày sinh
- 25/7/2000 (26 tuổi)
- Quốc tịch
- Na Uy
- Chiều cao
- 182 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 7
- CLB hiện tại
- AGF
- Hợp đồng đến
- 30/6/2028
- Giá trị ước tính
- ≈ 2,3 triệu EUR (ước tính)
Những trận gần nhất của Markus Solbakken
3 lần ra sân gần nhất mang về cho Markus Solbakken 0 bàn và 1 kiến tạo. Trung bình mỗi trận anh thi đấu 57 phút.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 13-09 | FC Nordsjælland | 2–0 | Không vào sân | — | — |
| 02-09 | FC Midtjylland | 0–2 | Không vào sân | — | — |
| 30-08 | Randers FC | 2–1 | 45 | 0/0 | 6,5 |
| 23-08 | Odense Boldklub | 2–2 | 64 | 0/0 | 6,9 |
| 14-08 | Viborg FF | 2–1 | 61 | 0/1 | 7,2 |
Markus Solbakken đã khoác áo những đội nào?
Các đội Markus Solbakken từng khoác áo theo dữ liệu gồm AC Sparta Praha, AGF, Viking FK và 1 đội khác. Tổng cộng anh ghi 6 bàn qua 128 lần có tên trong danh sách thi đấu. Dấu mốc xa nhất trong hồ sơ là mùa 2021 ở Stabæk Fotball.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| AC Sparta Praha | 23/24 | Cúp C2 Châu Âu | 4 | 180 | 0 | 0 | 6,40 |
| AC Sparta Praha | 24/25 | Cúp C1 Châu Âu | 12 | 89 | 0 | 0 | 6,40 |
| AGF | 25/26 | VĐQG Đan Mạch | 12 | 574 | 2 | 0 | 6,70 |
| AGF | 26/27 | VĐQG Đan Mạch | 5 | 170 | 0 | 1 | 6,87 |
| Viking FK | 22/23 | Cúp C3 Châu Âu | 6 | 0 | 0 | 0 | — |
| AC Sparta Praha | 25/26 | Cúp C3 Châu Âu | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| AGF | 2026 | Club Friendlies | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Norway | 2023 | Giao hữu quốc tế | 1 | 29 | 0 | 0 | 6,70 |
| AGF | 26/27 | Cúp C2 Châu Âu | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Stabæk Fotball | 2021 | VĐQG Na Uy | 29 | 1758 | 1 | 0 | 6,67 |
| Viking FK | 2022 | VĐQG Na Uy | 27 | 2099 | 1 | 1 | 6,81 |
| Viking FK | 2023 | VĐQG Na Uy | 27 | 2361 | 2 | 0 | 6,77 |
| AGF | 26/27 | Cúp C1 Châu Âu | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu chuyện sự nghiệp Markus Solbakken
Ngoài AGF, CLB hiện tại, hồ sơ của Markus Solbakken còn ghi số liệu ở 3 câu lạc bộ khác. Anh đến AGF ngày 01/09/2025 từ AC Sparta Praha theo mức phí 2,0 triệu EUR. Dữ liệu mùa 26/27 tại VĐQG Đan Mạch ghi nhận anh có 3 lần ra sân. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 21 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 2 bàn và 1 kiến tạo cho AGF. Hồ sơ hiện tại ở AGF ghi anh khoác áo số 7 và có hợp đồng kéo dài đến 30/06/2028.
Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 21/12/2016, khi anh gia nhập HamKam, năm anh bước sang tuổi 16. Anh cập bến Stabæk Fotball ngày 15/01/2021 từ HamKam. Cộng mọi giải, anh có 29 trận có tên trong danh sách thi đấu, kèm 1 bàn tại đây. Ngày 08/02/2022, anh chuyển từ Stabæk Fotball sang Viking FK, phí 300 nghìn EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 3 bàn cùng 1 kiến tạo qua 60 trận nằm trong danh sách thi đấu trong màu áo Viking FK. Ngày 09/01/2024, anh rời Viking FK sang AC Sparta Praha, phí 2,2 triệu EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 18 trận nằm trong danh sách thi đấu trong màu áo AC Sparta Praha. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 2022 tại VĐQG Na Uy cùng Viking FK, với 1 bàn và 1 kiến tạo. Đó là năm anh bước sang tuổi 22. Tính trên 4 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 6 bàn và 2 kiến tạo. Anh có 128 trận nằm trong danh sách thi đấu ở các CLB ấy.
Markus Solbakken chuyển nhượng qua những CLB nào?
Giá trị chuyển nhượng của Markus Solbakken được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 2,3 triệu EUR khi đang ở AGF (ước tính, không phải giá giao dịch). Hồ sơ ghi nhận tất cả 7 lượt di chuyển.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 21/12/2016 | — | HamKam | Không công bố |
| 15/1/2021 | HamKam | Stabæk Fotball | Không công bố |
| 8/2/2022 | Stabæk Fotball | Viking FK | 300 nghìn EUR |
| 9/1/2024 | Viking FK | AC Sparta Praha | 2,2 triệu EUR |
| 22/1/2025 | AC Sparta Praha | Pisa | Cho mượn |
| 30/6/2025 | Pisa | AC Sparta Praha | Trở lại sau cho mượn |
| 1/9/2025 | AC Sparta Praha | AGF | 2,0 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 13/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Markus Solbakken
- Markus Solbakken bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Markus Solbakken 26 tuổi (sinh ngày 25/07/2000), cao 182 cm.
- Markus Solbakken có bao nhiêu bàn thắng mùa 26/27?
- Markus Solbakken ra sân 3 trận mùa 26/27 tại VĐQG Đan Mạch và ghi 0 bàn và có 1 kiến tạo.
- Markus Solbakken đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Markus Solbakken đang thuộc biên chế AGF, mang áo số 7 và chơi ở vị trí tiền vệ.
Xem thêm: Bảng xếp hạng VĐQG Đan Mạch · Lịch thi đấu AGF
Cập nhật lần cuối: 03:34 · 12/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.