
Rico Henry
Hậu vệ ·
Brentford
CLB hiện tại của Rico Henry
Hợp đồng của Rico Henry với Brentford được ghi nhận đến 30/06/2027. Brentford hiện thi đấu tại Carabao Cup theo dữ liệu mùa gần nhất. Ngày chuyển đến Brentford trong hồ sơ là 31/08/2016.
- Câu lạc bộ
- Brentford
- Số áo
- 3
- Gia nhập
- 31/08/2016
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 14 triệu EUR (ước tính)
Chỉ số mùa 26/27 của Rico Henry
Thống kê mùa 26/27 tại Carabao Cup của Rico Henry: 2 trận, 0 bàn, 0 kiến tạo. Điểm trung bình theo dữ liệu chấm điểm từng trận là 6,75. Mỗi trận anh có trung bình 81 phút trên sân.
- 2 Trận
- 161 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0 Sút
- 2 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 6,75 Điểm trung bình
Rico Henry là ai?
Rico Henry mang áo số 3 của Brentford và chơi ở vị trí hậu vệ. Hồ sơ ghi chân thuận: trái. Hợp đồng với Brentford được ghi nhận đến 30/06/2027.
- Vị trí
- Hậu vệ
- Ngày sinh
- 8/7/1997 (29 tuổi)
- Quốc tịch
- Jamaica
- Chiều cao
- 175 cm
- Chân thuận
- Trái
- Số áo
- 3
- CLB hiện tại
- Brentford
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị ước tính
- ≈ 14 triệu EUR (ước tính)
Rico Henry thi đấu thế nào gần đây?
Rico Henry có 161 phút thi đấu ở 2 trận ra sân gần nhất. Mỗi trận anh ở trên sân trung bình 81 phút.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 15-09 | Reading | 1–2 | 90 | 0/0 | 7,3 |
| 25-08 | Birmingham City | 1–6 | 71 | 0/0 | 6,2 |
Hành trình sự nghiệp của Rico Henry
Hồ sơ sự nghiệp của Rico Henry trải qua ít nhất 13 mùa có số liệu. Dấu mốc xa nhất trong hồ sơ là mùa 14/15 ở Walsall. Riêng Brentford chiếm 80% số lần có tên trong danh sách thi đấu.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Brentford | 16/17 | Hạng Nhất Anh | 12 | 1076 | 0 | 0 | 6,79 |
| Brentford | 17/18 | Hạng Nhất Anh | 8 | 665 | 0 | 0 | 6,84 |
| Brentford | 25/26 | Ngoại Hạng Anh | 29 | 1334 | 0 | 1 | 6,43 |
| Brentford | 24/25 | Ngoại Hạng Anh | 10 | 100 | 0 | 0 | 6,32 |
| Brentford | 23/24 | Ngoại Hạng Anh | 5 | 402 | 0 | 1 | 7,00 |
| Brentford | 22/23 | Ngoại Hạng Anh | 37 | 3243 | 0 | 2 | 6,71 |
| Brentford | 21/22 | Ngoại Hạng Anh | 34 | 2784 | 3 | 0 | 6,57 |
| Brentford | 20/21 | Hạng Nhất Anh | 31 | 2556 | 1 | 2 | 6,80 |
| Brentford | 19/20 | Hạng Nhất Anh | 49 | 4299 | 0 | 3 | 6,76 |
| Brentford | 18/19 | Hạng Nhất Anh | 16 | 1074 | 1 | 2 | 6,79 |
| Walsall | 14/15 | Hạng Ba Anh | 16 | 0 | 0 | 0 | — |
| Walsall | 15/16 | Hạng Ba Anh | 44 | 0 | 2 | 0 | — |
| Walsall | 16/17 | Hạng Ba Anh | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Brentford | 2026 | Club Friendlies | 1 | 12 | 0 | 0 | 6,60 |
| Jamaica | 2025 | World Cup Qualification CONCACAF | 2 | 9 | 0 | 0 | 6,40 |
| Walsall | 15/16 | FA Cup | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Brentford | 18/19 | FA Cup | 2 | 70 | 0 | 1 | 7,00 |
| Brentford | 19/20 | FA Cup | 1 | 13 | 0 | 0 | 6,50 |
| Brentford | 20/21 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Brentford | 21/22 | FA Cup | 1 | 83 | 0 | 0 | 6,40 |
| Brentford | 22/23 | FA Cup | 1 | 10 | 0 | 0 | 6,50 |
| Brentford | 24/25 | FA Cup | 1 | 63 | 0 | 0 | 6,70 |
| Brentford | 25/26 | FA Cup | 2 | 80 | 0 | 0 | 6,50 |
| Walsall | — | Carabao Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Brentford | — | Carabao Cup | 1 | 57 | 0 | 0 | 6,80 |
| Brentford | — | Carabao Cup | 4 | 294 | 0 | 0 | 6,75 |
| Brentford | — | Carabao Cup | 2 | 91 | 0 | 0 | 6,75 |
| Brentford | — | Carabao Cup | 1 | 61 | 0 | 0 | 6,40 |
| Brentford | — | Carabao Cup | 4 | 346 | 0 | 0 | 6,70 |
| Brentford | 26/27 | Carabao Cup | 2 | 161 | 0 | 0 | 6,75 |
| Brentford | 26/27 | Ngoại Hạng Anh | 5 | 2 | 0 | 0 | — |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu chuyện thi đấu của Rico Henry, từ CLB đầu tiên tới hiện tại
Ở chặng gần nhất trong dữ liệu, Rico Henry thuộc biên chế Brentford, và hồ sơ còn có số liệu của anh ở 1 câu lạc bộ khác. Anh đến Brentford ngày 31/08/2016 từ Walsall theo mức phí 1,8 triệu EUR. Dữ liệu mùa 26/27 tại Carabao Cup ghi nhận anh có 2 lần ra sân. Cộng các giải, hồ sơ ghi 259 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 5 bàn và 12 kiến tạo trong màu áo Brentford. Trong đội hình Brentford, anh mang áo số 3, có hợp đồng kéo dài đến 30/06/2027.
Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 14/15 ở Walsall tại Hạng Ba Anh, nơi anh có tên trong danh sách thi đấu 16 lần. Mùa ấy rơi vào năm anh tròn 17 tuổi. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/01/2015, lúc anh gia nhập Walsall, năm anh bước sang tuổi 18. Quãng ở Walsall được ghi bằng 2 bàn qua 65 trận nằm trong danh sách thi đấu. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 19/20 tại Hạng Nhất Anh trong màu áo Brentford, khi anh có 3 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh tròn 22 tuổi. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 15/16 tại Hạng Ba Anh ở Walsall, với 2 bàn. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 7 bàn cùng 12 kiến tạo qua 2 đội bóng. Cộng dồn, hồ sơ ghi 324 lần có tên trong danh sách thi đấu.
Lịch sử chuyển nhượng Rico Henry
Giá trị chuyển nhượng của Rico Henry được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 14 triệu EUR khi đang ở Brentford (ước tính, không phải giá giao dịch). Thương vụ có phí cao nhất trong hồ sơ là lượt sang Brentford với 1,8 triệu EUR.
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Rico Henry
- Rico Henry có bao nhiêu bàn thắng mùa 26/27?
- Ở mùa 26/27 tại Carabao Cup, Rico Henry ghi 0 bàn sau 2 trận.
- Rico Henry đang khoác áo đội bóng nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Rico Henry đang thuộc biên chế Brentford, mang áo số 3 và chơi ở vị trí hậu vệ.
- Rico Henry bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Rico Henry 29 tuổi (sinh ngày 08/07/1997), cao 175 cm.
Cập nhật lần cuối: 09:39 · 11/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.