
Bukayo Saka
Tiền đạo cánh phải ·
Arsenal
Bukayo Saka và đội tuyển quốc gia
Trong phạm vi các giải đấu có trong dữ liệu, Bukayo Saka có 55 trận cho England, trong đó có 12 bàn thắng.
England 55 trận 12 bàn Lần gần nhất: 18/7/2026
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Tiểu sử và thông tin cá nhân Bukayo Saka
Bukayo Saka mang áo số 7 của Arsenal và chơi ở vị trí tiền đạo. Dữ liệu xếp anh vào nhóm tiền đạo cánh phải.
- Vị trí
- Tiền đạo cánh phải
- Ngày sinh
- 5/9/2001 (25 tuổi)
- Quốc tịch
- Anh
- Chiều cao
- 178 cm
- Chân thuận
- Trái
- Số áo
- 7
- CLB hiện tại
- Arsenal
- Hợp đồng đến
- 30/6/2030
- Giá trị ước tính
- ≈ 115 triệu EUR (ước tính)
Câu chuyện sự nghiệp Bukayo Saka
Số liệu theo mùa của Bukayo Saka bắt đầu từ mùa 18/19 cùng Arsenal, năm anh tròn 17 tuổi. Mùa 18/19 tại Cúp C2 Châu Âu ghi nhận anh có tên trong danh sách thi đấu 3 lần.
Song song với sự nghiệp câu lạc bộ, trong các giải đấu có trong dữ liệu, anh có 55 trận cho England, kèm 12 bàn. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 22/23 tại Ngoại Hạng Anh cùng Arsenal, với 14 bàn cùng 11 kiến tạo. Đó là năm anh bước sang tuổi 21. Chặng hiện tại gắn với Arsenal, nơi anh đến ngày 01/07/2019 từ Arsenal U21. Ở mùa 26/27 tại Cúp C1 Châu Âu, anh ra sân 1 trận. Cộng các giải, hồ sơ ghi 84 bàn cùng 69 kiến tạo sau 342 trận có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Arsenal. Tại Arsenal, anh mang áo số 7 và có hợp đồng tới 30/06/2030.
Câu lạc bộ và hợp đồng của Bukayo Saka
Bukayo Saka thuộc biên chế Arsenal, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 115 triệu EUR (ước tính). Anh cập bến Arsenal từ 01/07/2019.
- Câu lạc bộ
- Arsenal
- Giải đấu
- Cúp C1 Châu Âu
- Số áo
- 7
- Gia nhập
- 01/07/2019
- Hợp đồng đến
- 30/6/2030
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 115 triệu EUR (ước tính)
Thống kê Bukayo Saka mùa 26/27
Bukayo Saka đã chơi 1 trận với 73 phút trên sân mùa 26/27 tại Cúp C1 Châu Âu. Chỉ số bàn thắng kỳ vọng (xG) mùa này là 1,04.
- 1 Trận
- 73 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 1,04 xG
- 0,15 xA
- 6 Sút
- 1 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 6,50 Điểm trung bình
Hành trình sự nghiệp của Bukayo Saka
Bukayo Saka có tên trong danh sách thi đấu của Arsenal nhiều nhất, 342 lần theo dữ liệu từng mùa. Riêng Arsenal chiếm 100% số lần có tên trong danh sách thi đấu.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Arsenal | 18/19 | Cúp C2 Châu Âu | 3 | 112 | 0 | 0 | 7,40 |
| Arsenal | 19/20 | Cúp C2 Châu Âu | 7 | 545 | 2 | 5 | 7,78 |
| Arsenal | 20/21 | Cúp C2 Châu Âu | 12 | 704 | 2 | 3 | 7,20 |
| Arsenal | 22/23 | Cúp C2 Châu Âu | 8 | 401 | 1 | 0 | 7,08 |
| Arsenal | 25/26 | Ngoại Hạng Anh | 32 | 2225 | 7 | 5 | 7,23 |
| Arsenal | 24/25 | Ngoại Hạng Anh | 25 | 1735 | 6 | 10 | 7,60 |
| Arsenal | 23/24 | Ngoại Hạng Anh | 35 | 2933 | 16 | 9 | 7,72 |
| Arsenal | 22/23 | Ngoại Hạng Anh | 38 | 3197 | 14 | 11 | 7,31 |
| Arsenal | 21/22 | Ngoại Hạng Anh | 38 | 2991 | 11 | 7 | 7,04 |
| Arsenal | 20/21 | Ngoại Hạng Anh | 36 | 2560 | 5 | 3 | 6,85 |
| Arsenal | 19/20 | Ngoại Hạng Anh | 32 | 1753 | 1 | 5 | 6,76 |
| Arsenal | 18/19 | Ngoại Hạng Anh | 3 | 11 | 0 | 0 | 6,50 |
| Arsenal | 25/26 | Cúp C1 Châu Âu | 12 | 687 | 3 | 2 | 7,01 |
| Arsenal | 24/25 | Cúp C1 Châu Âu | 9 | 763 | 6 | 2 | 7,58 |
| Arsenal | 23/24 | Cúp C1 Châu Âu | 10 | 725 | 4 | 4 | 7,71 |
| England | 2022 | World Cup 2026 | 5 | 293 | 3 | 0 | 7,72 |
| England | 2026 | World Cup 2026 | 8 | 357 | 3 | 3 | 7,33 |
| England | — | World Cup Qualification UEFA | 7 | 300 | 3 | 1 | 7,62 |
| England | 2026 | World Cup Qualification UEFA | 3 | 178 | 1 | 1 | 7,67 |
| England | 20/21 | UEFA Nations League | 3 | 142 | 0 | 0 | 7,30 |
| England | 22/23 | UEFA Nations League | 6 | 317 | 0 | 1 | 6,65 |
| England | 24/25 | UEFA Nations League | 3 | 207 | 0 | 0 | 7,30 |
| England | — | UEFA Euro 2024 | 5 | 272 | 0 | 0 | 6,43 |
| England | 2024 | UEFA Euro 2024 | 7 | 635 | 1 | 0 | 7,10 |
| England | 2020 | Giao hữu quốc tế | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| England | 2021 | Giao hữu quốc tế | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| England | 2023 | Giao hữu quốc tế | 1 | 19 | 0 | 0 | 6,70 |
| England | 2024 | Giao hữu quốc tế | 1 | 25 | 0 | 0 | 6,80 |
| England | 2025 | Giao hữu quốc tế | 2 | 141 | 1 | 0 | 7,10 |
| England | 2026 | Giao hữu quốc tế | 1 | 27 | 0 | 0 | 6,90 |
| Arsenal | 18/19 | FA Cup | 1 | 9 | 0 | 0 | 5,90 |
| Arsenal | 19/20 | FA Cup | 6 | 271 | 1 | 1 | 7,30 |
| Arsenal | 20/21 | FA Cup | 2 | 86 | 0 | 0 | 6,75 |
| Arsenal | 21/22 | FA Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 7,20 |
| Arsenal | 22/23 | FA Cup | 2 | 149 | 0 | 0 | 6,45 |
| Arsenal | 23/24 | FA Cup | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,80 |
| Arsenal | 25/26 | FA Cup | 3 | 58 | 0 | 0 | 7,10 |
| Arsenal | 26/27 | Cúp C1 Châu Âu | 1 | 73 | 0 | 0 | 6,50 |
| Arsenal | — | Carabao Cup | 2 | 135 | 0 | 1 | 6,75 |
| Arsenal | — | Carabao Cup | 2 | 173 | 0 | 0 | 6,75 |
| Arsenal | — | Carabao Cup | 6 | 275 | 1 | 0 | 6,90 |
| Arsenal | — | Carabao Cup | 1 | 24 | 0 | 0 | 6,50 |
| Arsenal | — | Carabao Cup | 3 | 119 | 0 | 1 | 7,53 |
| Arsenal | — | Carabao Cup | 5 | 285 | 1 | 0 | 6,78 |
| Arsenal | 26/27 | Carabao Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Arsenal | 26/27 | Ngoại Hạng Anh | 5 | 418 | 3 | 0 | 7,46 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Các thương vụ chuyển nhượng của Bukayo Saka
Lần chuyển nhượng gần nhất trong dữ liệu của Bukayo Saka là từ Arsenal U21 sang Arsenal ngày 01/07/2019, phí không được công bố. Giá trị ước tính hiện tại trong dữ liệu là 115 triệu EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/7/2019 | Arsenal U21 | Arsenal | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Phong độ gần đây của Bukayo Saka
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 09-09 | SSC Napoli | 0–1 | 73 | 0/0 | 6,5 |
Câu hỏi thường gặp về Bukayo Saka
- Thành tích ghi bàn của Bukayo Saka mùa 26/27 ra sao?
- Bukayo Saka ra sân 1 trận mùa 26/27 tại Cúp C1 Châu Âu và ghi 0 bàn.
- Bukayo Saka đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Bukayo Saka đang thuộc biên chế Arsenal, mang áo số 7 và chơi ở vị trí tiền đạo.
- Bukayo Saka bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Bukayo Saka 25 tuổi (sinh ngày 05/09/2001), cao 178 cm.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Cúp C1 Châu Âu · Lịch thi đấu Arsenal
Cập nhật lần cuối: 20:44 · 10/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.