
Romain Perraud
Hậu vệ ·
Lille
Romain Perraud thuộc biên chế CLB nào?
Số liệu mùa 2026 của Romain Perraud
Romain Perraud đã chơi 6 trận với 464 phút trên sân mùa 2026 tại Ligue 1. Điểm số trung bình mỗi trận là 6,72. Trung bình anh thi đấu 77 phút mỗi trận ở mùa này.
- 6 Trận
- 464 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0,19 xG
- 0,10 xA
- 4 Sút
- 1 Đường chuyền quyết định
- 2 Thẻ vàng
- 6,72 Điểm trung bình
Tiểu sử Romain Perraud
Romain Perraud thi đấu ở vị trí hậu vệ, là cầu thủ người Pháp của Lille. Hồ sơ ghi chân thuận: trái. Trong đội hình Lille, anh mặc áo 15.
- Vị trí
- Hậu vệ
- Ngày sinh
- 22/9/1997 (29 tuổi)
- Quốc tịch
- Pháp
- Chiều cao
- 173 cm
- Chân thuận
- Trái
- Số áo
- 15
- CLB hiện tại
- Lille
- Hợp đồng đến
- 30/6/2028
- Giá trị ước tính
- ≈ 6,8 triệu EUR (ước tính)
Những trận gần nhất của Romain Perraud
Trong 5 trận ra sân gần nhất, Romain Perraud thi đấu tổng cộng 388 phút. Trung bình mỗi trận anh thi đấu 78 phút.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 10-10 | Le Havre | 1–0 | 73 | 0/0 | 6,6 |
| 20-09 | Nice | 2–1 | 90 | 0/0 | 6,7 |
| 13-09 | Troyes | 2–0 | 90 | 0/0 | 6,7 |
| 03-09 | Toulouse | 0–1 | 45 | 0/0 | 7,0 |
| 28-08 | Paris Saint-Germain | 2–2 | 90 | 0/0 | 6,2 |
Hành trình sự nghiệp của Romain Perraud
Theo thống kê từng mùa, Romain Perraud ghi 18 bàn qua 327 lần có tên trong danh sách thi đấu. 25% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Southampton. Hồ sơ trải qua 6 đội bóng.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Nice | 16/17 | Cúp C2 Châu Âu | 1 | 90 | 0 | 0 | 6,40 |
| Nice | 17/18 | Cúp C2 Châu Âu | 2 | 92 | 0 | 0 | 7,00 |
| Southampton | 22/23 | Ngoại Hạng Anh | 31 | 1849 | 2 | 2 | 6,55 |
| Southampton | 21/22 | Ngoại Hạng Anh | 35 | 1633 | 0 | 1 | 6,58 |
| Lille | 2025 | Ligue 1 | 32 | 2253 | 3 | 4 | 6,89 |
| Nice | 2023 | Ligue 1 | 29 | 376 | 0 | 1 | 6,47 |
| Stade Brestois | 2020 | Ligue 1 | 36 | 3147 | 3 | 7 | 6,96 |
| Stade Brestois | 2019 | Ligue 1 | 25 | 1669 | 0 | 1 | 6,69 |
| Paris FC | 2018 | Ligue 1 | 1 | 120 | 0 | 0 | 6,40 |
| Nice | 2018 | Ligue 1 | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Nice | 2017 | Ligue 1 | 6 | 1 | 0 | 0 | — |
| Real Betis | 24/25 | La Liga | 36 | 2006 | 2 | 2 | 6,67 |
| Lille | 25/26 | Cúp C2 Châu Âu | 11 | 673 | 0 | 0 | 6,80 |
| Southampton | 23/24 | Hạng Nhất Anh | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Paris FC | 2018 | Hạng Hai Pháp | 32 | 2880 | 5 | 1 | 7,11 |
| Real Betis | 24/25 | Cúp C3 Châu Âu | 17 | 695 | 0 | 0 | 6,90 |
| Lille | 2026 | Club Friendlies | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Lille | 2026 | Ligue 1 | 5 | 391 | 0 | 0 | 6,74 |
| Southampton | 21/22 | FA Cup | 3 | 210 | 1 | 0 | 6,80 |
| Southampton | 22/23 | FA Cup | 3 | 270 | 2 | 0 | 7,33 |
| Nice | — | Coupe de France | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Stade Brestois | — | Coupe de France | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Nice | — | Coupe de France | 2 | 101 | 0 | 0 | 6,75 |
| Lille | 25/26 | Coupe de France | 1 | 90 | 0 | 0 | 5,80 |
| Real Betis | 24/25 | Cúp Nhà Vua Tây Ban Nha | 4 | 208 | 0 | 0 | 6,20 |
| Lille | 26/27 | Cúp C1 Châu Âu | 1 | 88 | 0 | 0 | 6,20 |
| Southampton | — | Carabao Cup | 3 | 90 | 0 | 0 | 6,70 |
| Southampton | — | Carabao Cup | 5 | 213 | 0 | 0 | 6,60 |
| Southampton | — | Carabao Cup | 1 | 59 | 0 | 0 | 6,70 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu chuyện thi đấu của Romain Perraud, từ CLB đầu tiên tới hiện tại
Câu chuyện sự nghiệp của Romain Perraud trong dữ liệu là chặng đường qua 6 câu lạc bộ, tới Lille ở chặng gần nhất. Giai đoạn đang diễn ra tại Lille bắt đầu ngày 08/08/2025, khi anh đến từ Real Betis với phí 3,0 triệu EUR. Trong mùa 2026 tại Ligue 1, anh ra sân 6 trận. Cộng các giải, hồ sơ ghi 3 bàn cùng 4 kiến tạo sau 50 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Lille. Trong đội hình Lille, anh mang áo số 15, có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2028.
Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/07/2015, khi anh chuyển từ Nice U19 sang OGC Nice 2, năm anh bước sang tuổi 18. Hàng số liệu theo mùa đầu tiên thuộc về Nice tại Cúp C2 Châu Âu ở mùa 16/17, năm anh tròn 19 tuổi. Trong mùa ấy anh có tên trong danh sách thi đấu 1 lần. Nice đón anh ngày 01/07/2017 từ OGC Nice 2. Ở đội này, hồ sơ ghi 1 kiến tạo sau 42 lần có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải. Anh cập bến Southampton ngày 02/07/2021 từ Stade Brestois theo mức phí 12 triệu EUR. Cộng mọi giải, anh có 82 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 5 bàn và 3 kiến tạo tại đây. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 18 bàn và 19 kiến tạo qua 6 đội bóng. Ở các CLB đó, anh có 327 lần có tên trong danh sách thi đấu. Mùa có nhiều bàn thắng và kiến tạo nhất ở một giải trong dữ liệu là 2020 tại Ligue 1 cùng Stade Brestois, với 3 bàn và 7 kiến tạo. Đó là năm anh bước sang tuổi 23. Mùa đầu tiên có bàn thắng trong bảng số liệu là 2018 tại Hạng Hai Pháp ở Paris FC, với 5 bàn.
Romain Perraud chuyển nhượng qua những CLB nào?
Hồ sơ ghi nhận 10 lần chuyển nhượng của Romain Perraud, gần nhất là từ Nice U19 sang OGC Nice 2 ngày 01/07/2015, phí không được công bố. Tổng cộng có 10 lượt chuyển nhượng trong hồ sơ.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/7/2015 | Nice U19 | OGC Nice 2 | Không công bố |
| 1/7/2017 | OGC Nice 2 | Nice | Không công bố |
| 29/8/2018 | Nice | Paris FC | Cho mượn |
| 30/6/2019 | Paris FC | Nice | Trở lại sau cho mượn |
| 16/7/2019 | Nice | Stade Brestois | 2,0 triệu EUR |
| 2/7/2021 | Stade Brestois | Southampton | 12 triệu EUR |
| 28/8/2023 | Southampton | Nice | Cho mượn |
| 30/6/2024 | Nice | Southampton | Trở lại sau cho mượn |
| 1/7/2024 | Southampton | Real Betis | 3,5 triệu EUR |
| 8/8/2025 | Real Betis | Lille | 3,0 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 13/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Romain Perraud
- Romain Perraud bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Romain Perraud 29 tuổi (sinh ngày 22/09/1997), cao 173 cm.
- Romain Perraud có bao nhiêu bàn thắng mùa 2026?
- Dữ liệu mùa 2026 tại Ligue 1 ghi nhận Romain Perraud có 0 bàn qua 6 trận.
- Romain Perraud đang khoác áo đội bóng nào?
- Lille là CLB hiện tại của Romain Perraud, mang áo số 15 và chơi ở vị trí hậu vệ.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Ligue 1 · Lịch thi đấu Lille
Cập nhật lần cuối: 02:39 · 11/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.