
Pierre Lees Melou
Tiền vệ trung tâm ·
Paris FC
Câu chuyện sự nghiệp Pierre Lees Melou
Pierre Lees Melou sinh ngày 25/05/1993, mang quốc tịch Pháp; hồ sơ sự nghiệp của anh có số liệu ở 5 câu lạc bộ. Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/07/2013, khi anh gia nhập Lege Cap Ferret, năm anh bước sang tuổi 20. Anh cập bến Dijon ngày 01/07/2015 từ Lege Cap Ferret theo dạng chuyển nhượng tự do. Cộng mọi giải, anh có 9 bàn và 3 kiến tạo sau 47 trận có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Trong bảng số liệu theo mùa, mùa sớm nhất là 2015 ở Dijon tại Hạng Hai Pháp, nơi anh đóng góp 2 bàn. Mùa ấy rơi vào năm anh bước sang tuổi 22. Ngày 01/07/2017, anh từ Dijon chuyển tới Nice, phí 4,0 triệu EUR. Tính mọi giải đấu, dữ liệu ghi cho anh 17 bàn cùng 16 kiến tạo sau 138 trận nằm trong danh sách thi đấu trong màu áo Nice.
Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 2017 tại Ligue 1 ở Nice là mùa cao nhất trong dữ liệu với 5 bàn và 6 kiến tạo. Khi đó là năm anh tròn 24 tuổi. Tính trên 5 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 41 bàn cùng 29 kiến tạo. Anh có 350 lần có tên trong danh sách thi đấu ở các CLB ấy. Anh đến Paris FC ngày 28/08/2025 từ Stade Brestois, phí 5,8 triệu EUR. Dữ liệu mùa 2026 tại Ligue 1 ghi nhận anh có 6 lần ra sân. Cộng các giải, hồ sơ ghi 1 bàn cùng 3 kiến tạo qua 27 lần có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Paris FC. Hồ sơ hiện tại ở Paris FC ghi anh mang áo số 33 và có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2027.
Sự nghiệp thi đấu của Pierre Lees Melou qua các mùa
Hồ sơ sự nghiệp của Pierre Lees Melou trải qua ít nhất 12 mùa có số liệu. Mùa được ghi nhận sớm nhất là 2015 cùng Dijon. 39% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Nice.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Nice | 17/18 | Cúp C2 Châu Âu | 7 | 602 | 0 | 1 | 6,93 |
| Nice | 20/21 | Cúp C2 Châu Âu | 4 | 144 | 0 | 0 | 6,70 |
| Norwich City | 21/22 | Ngoại Hạng Anh | 37 | 2270 | 1 | 0 | 6,76 |
| Paris FC | 2025 | Ligue 1 | 22 | 1786 | 1 | 3 | 6,92 |
| Stade Brestois | 2025 | Ligue 1 | 2 | 180 | 0 | 0 | 7,05 |
| Stade Brestois | 2024 | Ligue 1 | 21 | 1528 | 2 | 2 | 7,20 |
| Stade Brestois | 2023 | Ligue 1 | 29 | 2521 | 4 | 0 | 7,40 |
| Stade Brestois | 2022 | Ligue 1 | 32 | 2773 | 5 | 5 | 7,14 |
| Nice | 2020 | Ligue 1 | 30 | 2065 | 4 | 2 | 6,93 |
| Nice | 2019 | Ligue 1 | 26 | 2252 | 5 | 6 | 7,08 |
| Nice | 2018 | Ligue 1 | 30 | 2393 | 2 | 1 | 6,92 |
| Nice | 2017 | Ligue 1 | 34 | 2897 | 5 | 6 | 7,08 |
| Dijon | 2016 | Ligue 1 | 33 | 2497 | 7 | 3 | 7,01 |
| Stade Brestois | 24/25 | Cúp C1 Châu Âu | 6 | 374 | 1 | 0 | 7,24 |
| Nice | 17/18 | Cúp C1 Châu Âu | 4 | 291 | 0 | 0 | 6,68 |
| Dijon | 2015 | Hạng Hai Pháp | 12 | 0 | 2 | 0 | — |
| Paris FC | 2026 | Club Friendlies | 5 | 0 | 0 | 0 | — |
| Paris FC | 2026 | Ligue 1 | 5 | 456 | 0 | 0 | 7,58 |
| Norwich City | 21/22 | FA Cup | 3 | 270 | 0 | 0 | 6,77 |
| Dijon | — | Coupe de France | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Nice | — | Coupe de France | 1 | 23 | 0 | 0 | 6,90 |
| Nice | — | Coupe de France | 2 | 180 | 1 | 0 | 7,50 |
| Stade Brestois | — | Coupe de France | 2 | 146 | 1 | 0 | 7,10 |
| Stade Brestois | — | Coupe de France | 2 | 111 | 0 | 0 | 7,40 |
| Stade Brestois | — | Coupe de France | 3 | 123 | 0 | 0 | 6,60 |
| Norwich City | — | Carabao Cup | 1 | 77 | 0 | 0 | 6,60 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Tiểu sử Pierre Lees Melou
Pierre Lees Melou là tiền vệ người Pháp 33 tuổi, hiện khoác áo Paris FC. Chân thuận của anh là chân phải. Trong đội hình Paris FC, anh mặc áo 33.
- Vị trí
- Tiền vệ trung tâm
- Ngày sinh
- 25/5/1993 (33 tuổi)
- Quốc tịch
- Pháp
- Chiều cao
- 185 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 33
- CLB hiện tại
- Paris FC
- Hợp đồng đến
- 30/6/2027
- Giá trị ước tính
- ≈ 4,2 triệu EUR (ước tính)
Pierre Lees Melou đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Hợp đồng của Pierre Lees Melou với Paris FC được ghi nhận đến 30/06/2027. Dữ liệu ghi nhận anh đến Paris FC ngày 28/08/2025. Giá trị chuyển nhượng ước tính trong dữ liệu là 4,2 triệu EUR (ước tính, không phải giá giao dịch).
Chỉ số mùa 2026 của Pierre Lees Melou
Pierre Lees Melou đã chơi 6 trận với 534 phút trên sân mùa 2026 tại Ligue 1. Chỉ số bàn thắng kỳ vọng (xG) mùa này là 0,13. Điểm trung bình theo dữ liệu chấm điểm từng trận là 7,50.
- 6 Trận
- 534 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0,13 xG
- 0,30 xA
- 5 Sút
- 3 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 7,50 Điểm trung bình
Pierre Lees Melou qua những trận gần nhất
Trong 5 trận ra sân gần nhất, Pierre Lees Melou thi đấu tổng cộng 444 phút. Trung bình mỗi trận anh thi đấu 89 phút.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 10-10 | Lorient | 1–0 | 78 | 0/0 | 7,1 |
| 19-09 | RC Strasbourg | 2–1 | 90 | 0/0 | 7,7 |
| 12-09 | Olympique Lyonnais | 0–0 | 90 | 0/0 | 7,6 |
| 06-09 | Olympique de Marseille | 2–3 | 96 | 0/0 | 6,9 |
| 30-08 | Nice | 3–0 | 90 | 0/0 | 8,4 |
Pierre Lees Melou từng chuyển tới đâu?
Giá trị chuyển nhượng của Pierre Lees Melou được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 4,2 triệu EUR khi đang ở Paris FC (ước tính, không phải giá giao dịch). Tổng cộng có 6 lượt chuyển nhượng trong hồ sơ.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/7/2013 | — | Lege Cap Ferret | Tự do |
| 1/7/2015 | Lege Cap Ferret | Dijon | Tự do |
| 1/7/2017 | Dijon | Nice | 4,0 triệu EUR |
| 13/7/2021 | Nice | Norwich City | 3,9 triệu EUR |
| 23/7/2022 | Norwich City | Stade Brestois | 2,3 triệu EUR |
| 28/8/2025 | Stade Brestois | Paris FC | 5,8 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Pierre Lees Melou
- Thành tích ghi bàn của Pierre Lees Melou mùa 2026 ra sao?
- Dữ liệu mùa 2026 tại Ligue 1 ghi nhận Pierre Lees Melou có 0 bàn qua 6 trận.
- Pierre Lees Melou đang khoác áo đội bóng nào?
- Pierre Lees Melou hiện khoác áo Paris FC, mang áo số 33 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- Pierre Lees Melou bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Pierre Lees Melou 33 tuổi (sinh ngày 25/05/1993), cao 185 cm.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Ligue 1 · Lịch thi đấu Paris FC
Cập nhật lần cuối: 08:34 · 11/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.