Shin Sang-Eun — cầu thủ, Jeju United FC

Shin Sang-Eun

Logo Jeju United FCJeju United FC

Shin Sang-Eun — Jeju United FC

Câu lạc bộ và hợp đồng của Shin Sang-Eun

Shin Sang-Eun đang khoác áo Jeju United FC, gia nhập ngày 17/06/2025. Giải đấu được ghi nhận cho CLB hiện tại là K League 1.

Câu lạc bộ
Jeju United FC
Số áo
11
Gia nhập
17/06/2025

Số liệu mùa 2026 của Shin Sang-Eun

Mùa 2026 tại K League 1, Shin Sang-Eun góp mặt 21 trận trong màu áo Jeju United FC. Điểm số trung bình mỗi trận là 4,73. Trung bình anh thi đấu 24 phút mỗi trận ở mùa này.

Mùa · GiảiĐộiTrậnPhútBànKiến tạoThẻĐiểm
2025K League 1Jeju United FC1121610Thẻ vàng: 16,92
2025K League 1Daejeon Citizen62551—Thẻ vàng: 0—
2025FA CupDaejeon Citizen1460—Thẻ vàng: 0—
2024K League 1Daejeon Citizen63170—Thẻ vàng: 06,70

Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.

Hồ sơ cầu thủ Shin Sang-Eun

Ở tuổi 27, Shin Sang-Eun đang là cầu thủ trong đội hình Jeju United FC. Anh mang áo số 11 tại Jeju United FC. Hồ sơ ghi anh mang quốc tịch Hàn Quốc.

Ngày sinh
20/8/1999 (27 tuổi)
Quốc tịch
Hàn Quốc
Chiều cao
185 cm
Số áo
11
CLB hiện tại
Jeju United FC

Chặng đường sự nghiệp Shin Sang-Eun

Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Shin Sang-Eun là ngày 17/06/2025, khi anh rời Daejeon Citizen sang Jeju United FC — năm anh bước sang tuổi 26. Ở Jeju United FC, dữ liệu mùa 2026 tại K League 1 ghi nhận anh có 21 lần ra sân, ghi 1 bàn. Tại Jeju United FC, anh mang áo số 11.

Shin Sang-Eun chuyển nhượng qua những CLB nào?

Dữ liệu chuyển nhượng của Shin Sang-Eun gồm 1 lượt di chuyển được ghi nhận.

NgàyTừĐếnPhí
17/6/2025Daejeon CitizenJeju United FCKhông công bố

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 14/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Sự nghiệp Shin Sang-Eun theo mùa

ĐộiMùaTrậnPhútBànKiến tạo
Jeju United FC2025 – 20263272020
Daejeon Citizen2024 – 2025136181—

Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.

Câu hỏi thường gặp về Shin Sang-Eun

Shin Sang-Eun ghi bao nhiêu bàn mùa 2026?
Ở mùa 2026 tại K League 1, Shin Sang-Eun ghi 1 bàn sau 21 trận.
Shin Sang-Eun hiện thuộc biên chế CLB nào?
Shin Sang-Eun hiện khoác áo Jeju United FC, mang áo số 11.
Shin Sang-Eun bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Hồ sơ ghi nhận Shin Sang-Eun 27 tuổi (sinh ngày 20/08/1999), cao 185 cm.

Cập nhật lần cuối: 01:04 · 15/10/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.