
Pylyp Budkivskyi
Pylyp Budkivskyi thi đấu ra sao mùa 2025?
Ở mùa 2025 tại Premier League, Pylyp Budkivskyi ra sân 28 trận, ghi 5 bàn và 1 kiến tạo. Thời lượng trung bình mỗi trận là 44 phút. So với mùa 2024 (8 bàn sau 24 trận), anh ít hơn 3 bàn.
| Mùa · Giải | Đội | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo | Thẻ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026/27Premier League | Zorya Luhansk | 8 | 180 | 0 | 0 | Thẻ vàng: 1 | 6,40 |
| 2025Mùa nàyPremier League | Zorya Luhansk | 28 | 1.221 | 5 | 1 | Thẻ vàng: 6 | 7,18 |
| 2024Premier League | Zorya Luhansk | 24 | 1.915 | 8 | 2 | Thẻ vàng: 6 | 7,09 |
| 2024UEFA Europa Conference League | Polessya | 2 | 83 | 0 | — | Thẻ vàng: 1 | — |
| 2024Cup | Zorya Luhansk | 1 | 27 | 0 | — | Thẻ vàng: 0 | — |
Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Hồ sơ cầu thủ Pylyp Budkivskyi
Pylyp Budkivskyi mang áo số 28 của Zorya Luhansk và chơi ở vị trí cầu thủ. Quốc tịch được ghi nhận của anh là Ukraine. Hồ sơ ghi Pylyp Budkivskyi chào đời ngày 10/03/1992, tức 34 tuổi.
- Ngày sinh
- 10/3/1992 (34 tuổi)
- Quốc tịch
- Ukraine
- Chiều cao
- 194 cm
- Cân nặng
- 78 kg
- Số áo
- 28
- CLB hiện tại
- Zorya Luhansk
Câu lạc bộ và hợp đồng của Pylyp Budkivskyi
Theo dữ liệu chuyển nhượng, Pylyp Budkivskyi gia nhập Zorya Luhansk ngày 23/08/2024. Zorya Luhansk hiện thi đấu tại Premier League theo dữ liệu mùa gần nhất. Trong đội, anh nhận áo số 28.
- Câu lạc bộ
- Zorya Luhansk
- Số áo
- 28
- Gia nhập
- 23/08/2024
Chặng đường sự nghiệp Pylyp Budkivskyi
Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Pylyp Budkivskyi là ngày 21/02/2011, khi anh chuyển từ Shakhtar Donetsk sang FC Mariupol — năm anh tròn 19 tuổi. Chặng hiện tại gắn với Zorya Luhansk, nơi anh đến ngày 23/08/2024 từ Polessya theo dạng chuyển nhượng tự do. Ở mùa 2025 tại Premier League, anh có 28 lần ra sân, ghi 5 bàn. Hồ sơ hiện tại ở Zorya Luhansk ghi anh khoác áo số 28.
Các thương vụ chuyển nhượng của Pylyp Budkivskyi
Theo hồ sơ chuyển nhượng, Pylyp Budkivskyi rời Polessya để tới Zorya Luhansk (23/08/2024). Tổng cộng có 5 lượt chuyển nhượng trong hồ sơ.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 23/8/2024 | Polessya | Zorya Luhansk | Tự do |
| 17/1/2022 | Desna | Polessya | Tự do |
| 1/1/2020 | Zorya Luhansk | Desna | Tự do |
| 12/2/2018 | Shakhtar Donetsk | Anzhi | Không công bố |
| 21/2/2011 | Shakhtar Donetsk | FC Mariupol | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 17/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp Pylyp Budkivskyi theo mùa
| Đội | Mùa | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo |
|---|---|---|---|---|---|
| Zorya Luhansk | 2024 – 2026/27 | 61 | 3.343 | 13 | 3 |
| Polessya | 2024 | 2 | 83 | 0 | — |
Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Câu hỏi thường gặp về Pylyp Budkivskyi
- Pylyp Budkivskyi đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Zorya Luhansk là CLB hiện tại của Pylyp Budkivskyi, mang áo số 28.
- Pylyp Budkivskyi bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Pylyp Budkivskyi 34 tuổi (sinh ngày 10/03/1992), cao 194 cm.
- Pylyp Budkivskyi có bao nhiêu bàn thắng mùa 2025?
- Pylyp Budkivskyi ra sân 28 trận mùa 2025 tại Premier League và ghi 5 bàn và có 1 kiến tạo.
Cập nhật lần cuối: 23:13 · 17/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.