Miguel Berry — cầu thủ, Charleston Battery

Miguel Berry

Logo Charleston BatteryCharleston Battery

Miguel Berry — Charleston Battery

Chuyển nhượng và giá trị của Miguel Berry

Theo hồ sơ chuyển nhượng, Miguel Berry rời Los Angeles Galaxy để tới Charleston Battery (11/01/2026). Tổng cộng có 11 lượt chuyển nhượng trong hồ sơ.

NgàyTừĐếnPhí
11/1/2026Los Angeles GalaxyCharleston BatteryKhông công bố
10/1/2026Los Angeles GalaxyCharleston BatteryKhông công bố
30/12/2025Los Angeles GalaxyCharleston BatteryKhông công bố
30/12/2025Los Angeles GalaxyBerry MiguelKhông công bố
19/12/2023Atlanta United FCLos Angeles GalaxyKhông công bố
21/2/2023DC UnitedAtlanta United FCKhông công bố
20/7/2022Columbus CrewDC UnitedKhông công bố
2/7/2021San Diego LoyalColumbus CrewTrở lại sau cho mượn
29/5/2021Columbus CrewSan Diego LoyalTrở lại sau cho mượn
1/1/2021San Diego LoyalColumbus CrewCho mượn
28/8/2020Columbus CrewSan Diego LoyalCho mượn

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 14/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Chặng đường sự nghiệp Miguel Berry

Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Miguel Berry là ngày 28/08/2020, khi anh được Columbus Crew cho San Diego Loyal mượn — năm anh tròn 23 tuổi. Ngày 11/01/2026, anh rời Los Angeles Galaxy sang Charleston Battery — chặng gần nhất trong hồ sơ. Hồ sơ hiện tại ở Charleston Battery ghi anh khoác áo số 90.

Miguel Berry đang chơi cho câu lạc bộ nào?

Ở tuổi 29, Miguel Berry là cầu thủ trong danh sách đăng ký của Charleston Battery. Dữ liệu ghi nhận anh đến Charleston Battery ngày 11/01/2026.

Câu lạc bộ
Charleston Battery
Số áo
90
Gia nhập
11/01/2026

Tiểu sử và thông tin cá nhân Miguel Berry

Sinh ngày 16/09/1997, Miguel Berry là cầu thủ và hiện thuộc Charleston Battery. Số áo của anh tại Charleston Battery là 90.

Ngày sinh
16/9/1997 (29 tuổi)
Quốc tịch
Tây Ban Nha
Chiều cao
191 cm
Cân nặng
82 kg
Số áo
90
CLB hiện tại
Charleston Battery

Thống kê Miguel Berry

Mùa · GiảiĐộiTrậnPhútBànKiến tạoThẻĐiểm
2025Major League SoccerLos Angeles Galaxy1768202Thẻ vàng: 06,62
2025CONCACAF Champions LeagueLos Angeles Galaxy49910Thẻ vàng: 06,57
2025Leagues CupLos Angeles Galaxy422—0Thẻ vàng: 06,90
2024Major League SoccerLos Angeles Galaxy3380623Thẻ vàng: 16,72
2024Leagues CupLos Angeles Galaxy23710Thẻ vàng: 06,80

Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.

Sự nghiệp Miguel Berry theo mùa

ĐộiMùaTrậnPhútBànKiến tạo
Los Angeles Galaxy2024 – 2025601.64645

Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.

Câu hỏi thường gặp về Miguel Berry

Miguel Berry mang quốc tịch nào?
Miguel Berry có quốc tịch Tây Ban Nha theo hồ sơ.
Miguel Berry đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Miguel Berry hiện khoác áo Charleston Battery, mang áo số 90.
Miguel Berry bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Theo dữ liệu hồ sơ, Miguel Berry 29 tuổi (sinh ngày 16/09/1997), cao 191 cm.

Cập nhật lần cuối: 00:44 · 15/10/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.