
Marcelino Núñez
Tiền vệ ·
Ipswich Town
Marcelino Núñez đang khoác áo đội nào?
Tại Ipswich Town, Marcelino Núñez mang áo số 32, hợp đồng ghi nhận đến 30/06/2029. Giá trị chuyển nhượng ước tính trong dữ liệu là 15 triệu EUR (ước tính, không phải giá giao dịch). Giải đấu được ghi nhận cho CLB hiện tại là Ngoại Hạng Anh.
- Câu lạc bộ
- Ipswich Town
- Giải đấu
- Ngoại Hạng Anh
- Số áo
- 32
- Gia nhập
- 29/08/2025
- Hợp đồng đến
- 30/6/2029
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 15 triệu EUR (ước tính)
Thống kê Marcelino Núñez mùa 26/27
Marcelino Núñez đã chơi 2 trận với 142 phút trên sân mùa 26/27 tại Ngoại Hạng Anh. Chỉ số bàn thắng kỳ vọng (xG) mùa này là 0,02. Điểm trung bình theo dữ liệu chấm điểm từng trận là 6,90.
- 2 Trận
- 142 Phút
- 0 Bàn thắng
- 0 Kiến tạo
- 0,02 xG
- 0,07 xA
- 1 Sút
- 1 Đường chuyền quyết định
- 0 Thẻ vàng
- 6,90 Điểm trung bình
Hồ sơ cầu thủ Marcelino Núñez
Marcelino Núñez thi đấu ở vị trí tiền vệ, là cầu thủ người Chile của Ipswich Town. Marcelino Núñez chào đời 01/03/2000 và nay 26 tuổi. Dữ liệu thể hình cho biết anh cao 173 cm.
- Vị trí
- Tiền vệ
- Ngày sinh
- 1/3/2000 (26 tuổi)
- Quốc tịch
- Chile
- Chiều cao
- 173 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 32
- CLB hiện tại
- Ipswich Town
- Hợp đồng đến
- 30/6/2029
- Giá trị ước tính
- ≈ 15 triệu EUR (ước tính)
Phong độ Marcelino Núñez các trận vừa qua
Qua 2 lần ra sân gần đây nhất, Marcelino Núñez tích luỹ 142 phút thi đấu. Trung bình mỗi trận anh thi đấu 71 phút.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 19-09 | Everton | 1–0 | Không vào sân | — | — |
| 12-09 | Crystal Palace | 2–3 | Không vào sân | — | — |
| 04-09 | Liverpool FC | 0–2 | Không vào sân | — | — |
| 30-08 | Manchester United | 5–2 | 62 | 0/0 | 6,0 |
| 22-08 | Sunderland | 2–1 | 80 | 0/0 | 7,8 |
Thống kê sự nghiệp Marcelino Núñez
Theo thống kê từng mùa, Marcelino Núñez ghi 19 bàn qua 187 lần có tên trong danh sách thi đấu. 67% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Norwich City. Dữ liệu bao gồm 3 đội bóng khác nhau.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Norwich City | 25/26 | Hạng Nhất Anh | 2 | 71 | 0 | 1 | 6,95 |
| Ipswich Town | 25/26 | Hạng Nhất Anh | 36 | 2028 | 3 | 6 | 6,89 |
| Norwich City | 24/25 | Hạng Nhất Anh | 32 | 2253 | 6 | 4 | 7,12 |
| Norwich City | 23/24 | Hạng Nhất Anh | 40 | 2471 | 2 | 3 | 6,99 |
| Norwich City | 22/23 | Hạng Nhất Anh | 40 | 2070 | 3 | 2 | 6,90 |
| Ipswich Town | 2026 | Club Friendlies | 5 | 0 | 0 | 0 | — |
| Chile | — | World Cup Qualification CONMEBOL | 12 | 381 | 1 | 1 | 6,78 |
| Chile | 2026 | World Cup Qualification CONMEBOL | 7 | 271 | 1 | 0 | 6,44 |
| Chile | 2021 | Giao hữu quốc tế | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Chile | 2022 | Giao hữu quốc tế | 5 | 250 | 0 | 0 | 6,97 |
| Chile | 2023 | Giao hữu quốc tế | 4 | 234 | 2 | 2 | 7,42 |
| Chile | 2024 | Giao hữu quốc tế | 3 | 250 | 1 | 0 | 7,00 |
| Chile | 2025 | Giao hữu quốc tế | 3 | 86 | 0 | 0 | 6,65 |
| Norwich City | 22/23 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Norwich City | 23/24 | FA Cup | 2 | 90 | 0 | 0 | 6,10 |
| Norwich City | 24/25 | FA Cup | 1 | 61 | 0 | 0 | 6,50 |
| Ipswich Town | 25/26 | FA Cup | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Universidad Católica | — | Copa Sudamericana | 2 | 55 | 0 | 0 | 6,60 |
| Universidad Católica | — | Copa Sudamericana | 2 | 180 | 0 | 0 | 6,75 |
| Chile | — | Copa America 2024 | 5 | 0 | 0 | 0 | — |
| Chile | 2024 | Copa America 2024 | 3 | 144 | 0 | 0 | 6,87 |
| Norwich City | — | Carabao Cup | 2 | 26 | 0 | 0 | 6,90 |
| Norwich City | — | Carabao Cup | 2 | 180 | 0 | 0 | 7,05 |
| Norwich City | — | Carabao Cup | 2 | 173 | 0 | 0 | 6,80 |
| Norwich City | — | Carabao Cup | 1 | 90 | 1 | 0 | 8,80 |
| Ipswich Town | 26/27 | Carabao Cup | 2 | 179 | 2 | 0 | 7,70 |
| Ipswich Town | 26/27 | Ngoại Hạng Anh | 5 | 142 | 0 | 0 | 6,90 |
| Universidad Católica | — | Copa Libertadores | 4 | 105 | 1 | 0 | 6,87 |
| Universidad Católica | — | Copa Libertadores | 7 | 460 | 0 | 2 | 7,04 |
| Universidad Católica | — | Copa Libertadores | 3 | 270 | 1 | 0 | 7,03 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Câu chuyện sự nghiệp Marcelino Núñez qua từng mùa
Ngoài Ipswich Town, CLB hiện tại, hồ sơ của Marcelino Núñez còn ghi số liệu ở 2 câu lạc bộ khác. Giai đoạn đang diễn ra tại Ipswich Town bắt đầu ngày 29/08/2025, khi anh đến từ Norwich City, phí 8,7 triệu EUR. Trong mùa 26/27 tại Ngoại Hạng Anh, anh có 2 lần ra sân. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 44 lần có tên trong danh sách thi đấu, kèm 5 bàn cùng 6 kiến tạo cho Ipswich Town. Hồ sơ hiện tại ở Ipswich Town ghi anh mang áo số 32 và có hợp đồng kéo dài đến 30/06/2029.
Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/01/2020, khi anh gia nhập Universidad Católica, năm anh tròn 20 tuổi. Ở Universidad Católica, dữ liệu ghi cho anh 18 trận nằm trong danh sách thi đấu, kèm 2 bàn và 2 kiến tạo trên mọi giải đấu. Anh cập bến Norwich City ngày 02/08/2022 từ Universidad Católica với phí 3,9 triệu EUR. Cộng mọi giải, anh có 12 bàn cùng 10 kiến tạo qua 125 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Hàng số liệu theo mùa đầu tiên thuộc về Norwich City tại Hạng Nhất Anh ở mùa 22/23, năm anh bước sang tuổi 22. Trong mùa ấy anh có 3 bàn và 2 kiến tạo. Tính trên 3 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 19 bàn cùng 18 kiến tạo. Cùng quãng đó là 187 trận nằm trong danh sách thi đấu. Bên cạnh các CLB, anh có 43 trận cho Chile, kèm 5 bàn, tính trên các giải đấu có trong dữ liệu. Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 24/25 tại Hạng Nhất Anh ở Norwich City là mùa cao nhất trong dữ liệu với 6 bàn cùng 4 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 24.
Marcelino Núñez chuyển nhượng qua những CLB nào?
Giá trị chuyển nhượng của Marcelino Núñez được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 15 triệu EUR khi đang ở Ipswich Town (ước tính, không phải giá giao dịch). Tổng cộng có 3 lượt chuyển nhượng trong hồ sơ.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/1/2020 | — | Universidad Católica | Không công bố |
| 2/8/2022 | Universidad Católica | Norwich City | 3,9 triệu EUR |
| 29/8/2025 | Norwich City | Ipswich Town | 8,7 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Marcelino Núñez ở đội tuyển quốc gia
Tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, Marcelino Núñez có 43 trận cho Chile và ghi 5 bàn.
Chile 43 trận 5 bàn Lần gần nhất: 18/11/2025
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Câu hỏi thường gặp về Marcelino Núñez
- Marcelino Núñez đang khoác áo đội bóng nào?
- Marcelino Núñez hiện khoác áo Ipswich Town, mang áo số 32 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- Marcelino Núñez bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Marcelino Núñez 26 tuổi (sinh ngày 01/03/2000), cao 173 cm.
- Thành tích ghi bàn của Marcelino Núñez mùa 26/27 ra sao?
- Marcelino Núñez ra sân 2 trận mùa 26/27 tại Ngoại Hạng Anh và ghi 0 bàn.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Ngoại Hạng Anh · Lịch thi đấu Ipswich Town
Cập nhật lần cuối: 11:04 · 11/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.