
Liao Jintao
Thống kê thi đấu mùa 2026 — Liao Jintao
Liao Jintao đã chơi 25 trận với 1896 phút trên sân mùa 2026 tại Super League. So với mùa 2025 (0 bàn sau 29 trận), anh nhiều hơn 1 bàn. Anh nhận 3 thẻ vàng trong mùa.
Câu lạc bộ
| Mùa · Giải | Đội | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo | Thẻ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026Mùa nàySuper League | Dalian Zhixing | 25 | 1.896 | 1 | 1 | Thẻ vàng: 3 | 6,76 |
| 2025Super League | Dalian Zhixing | 29 | 2.299 | 0 | 1 | Thẻ vàng: 3 | 6,87 |
| 2025FA Cup | Dalian Zhixing | 24 | 1.923 | — | 0 | Thẻ vàng: 2 | 6,83 |
| 2024League One | Dalian Zhixing | 24 | 1.923 | — | 0 | Thẻ vàng: 2 | 6,83 |
| 2024FA Cup | Dalian Zhixing | 24 | 1.923 | — | 0 | Thẻ vàng: 2 | 6,83 |
Đội tuyển
| Mùa · Giải | Đội | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo | Thẻ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2025EAFF E-1 Football Championship | Trung Quốc | 1 | 25 | 0 | 0 | Thẻ vàng: 0 | 7,00 |
Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Liao Jintao là ai?
Cao 180 cm, Liao Jintao là cầu thủ người Trung Quốc của Dalian Zhixing. Dữ liệu thể hình cho biết anh cao 180 cm, nặng 65 kg. Số áo của anh tại Dalian Zhixing là 40.
- Ngày sinh
- 24/2/2000 (26 tuổi)
- Quốc tịch
- Trung Quốc
- Chiều cao
- 180 cm
- Cân nặng
- 65 kg
- Số áo
- 40
- CLB hiện tại
- Dalian Zhixing
Liao Jintao thuộc biên chế CLB nào?
Ở tuổi 26, Liao Jintao là cầu thủ trong danh sách đăng ký của Dalian Zhixing. Dữ liệu ghi nhận anh đến Dalian Zhixing ngày 17/01/2025. Dalian Zhixing hiện thi đấu tại Super League theo dữ liệu mùa gần nhất.
- Câu lạc bộ
- Dalian Zhixing
- Số áo
- 40
- Gia nhập
- 17/01/2025
Câu chuyện sự nghiệp Liao Jintao qua từng mùa
Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Liao Jintao là ngày 16/01/2025, khi anh rời Guangzhou FC sang Dalian Zhixing — năm anh bước sang tuổi 25. Chặng hiện tại gắn với Dalian Zhixing, nơi anh đến ngày 17/01/2025 từ Tomori Berat. Ở mùa 2026 tại Super League, anh ra sân 25 trận và ghi 1 bàn. Hồ sơ hiện tại ở Dalian Zhixing ghi anh khoác áo số 40.
Liao Jintao từng chuyển tới đâu?
Dữ liệu chuyển nhượng của Liao Jintao gồm 3 lượt di chuyển được ghi nhận. Trước đó, dữ liệu ghi nhận lượt chuyển từ Tomori Berat sang Dalian Zhixing ngày 17/01/2025, phí không được công bố.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 17/1/2025 | Guangzhou Evergrande FC | Dalian Zhixing | Tự do |
| 17/1/2025 | Tomori Berat | Dalian Zhixing | Không công bố |
| 16/1/2025 | Guangzhou FC | Dalian Zhixing | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 14/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp Liao Jintao theo mùa
Câu lạc bộ
| Đội | Mùa | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo |
|---|---|---|---|---|---|
| Dalian Zhixing | 2024 – 2026 | 126 | 9.964 | 1 | 2 |
Đội tuyển
| Đội | Mùa | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo |
|---|---|---|---|---|---|
| Trung Quốc | 2025 | 1 | 25 | 0 | 0 |
Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Câu hỏi thường gặp về Liao Jintao
- Liao Jintao hiện thuộc biên chế CLB nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Liao Jintao đang thuộc biên chế Dalian Zhixing, mang áo số 40.
- Liao Jintao bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Liao Jintao 26 tuổi (sinh ngày 24/02/2000), cao 180 cm.
- Liao Jintao ghi bao nhiêu bàn mùa 2026?
- Ở mùa 2026 tại Super League, Liao Jintao ghi 1 bàn sau 25 trận và có 1 kiến tạo.
Cập nhật lần cuối: 01:02 · 15/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.