
Jun Amano
Chỉ số mùa 2026 của Jun Amano
Ở mùa 2026 tại J1 League, Jun Amano ra sân 19 trận, ghi 6 bàn và 4 kiến tạo. Trung bình anh thi đấu 58 phút mỗi trận ở mùa này. So với mùa 2025 (5 bàn sau 32 trận), anh nhiều hơn 1 bàn.
| Mùa · Giải | Đội | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo | Thẻ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026Mùa nàyJ1 League | Yokohama F. Marinos | 19 | 1.095 | 6 | 4 | Thẻ vàng: 0 | 7,04 |
| 2025J1 League | Yokohama F. Marinos | 32 | 1.093 | 5 | 2 | Thẻ vàng: 3 | 6,84 |
| 2024J1 League | Yokohama F. Marinos | 32 | 1.537 | 5 | 5 | Thẻ vàng: 1 | 6,97 |
| 2024AFC Champions League Elite | Yokohama F. Marinos | 9 | 272 | 2 | 1 | Thẻ vàng: 2 | 6,99 |
| 2024J-League Cup | Yokohama F. Marinos | 4 | 233 | 2 | — | Thẻ vàng: 0 | — |
| 2024Emperor Cup | Yokohama F. Marinos | 3 | 185 | 1 | — | Thẻ vàng: 0 | — |
Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Tiểu sử Jun Amano
Ở tuổi 35, Jun Amano đang là cầu thủ trong đội hình Yokohama F. Marinos. Ở Yokohama F. Marinos, anh khoác áo số 40. Theo dữ liệu, anh là cầu thủ quốc tịch Nhật Bản.
- Ngày sinh
- 19/7/1991 (35 tuổi)
- Quốc tịch
- Nhật Bản
- Chiều cao
- 175 cm
- Cân nặng
- 67 kg
- Số áo
- 40
- CLB hiện tại
- Yokohama F. Marinos
Jun Amano đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Tại Yokohama F. Marinos, Jun Amano mang áo số 40. Anh cập bến Yokohama F. Marinos từ 01/01/2024. Giải đấu được ghi nhận cho CLB hiện tại là J1 League.
- Câu lạc bộ
- Yokohama F. Marinos
- Số áo
- 40
- Gia nhập
- 01/01/2024
Jun Amano: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Jun Amano là ngày 08/07/2019, khi anh được Yokohama F. Marinos cho Lokeren mượn — năm anh bước sang tuổi 28. Chặng hiện tại gắn với Yokohama F. Marinos, nơi anh đến ngày 01/01/2024 từ Jeonbuk Motors sau kỳ cho mượn. Ở mùa 2026 tại J1 League, anh ra sân 19 trận và ghi 6 bàn. Trong đội hình Yokohama F. Marinos, anh khoác áo số 40.
Jun Amano từng chuyển tới đâu?
Hồ sơ ghi nhận 7 lần chuyển nhượng của Jun Amano, gần nhất là từ Jeonbuk Motors trở lại Yokohama F. Marinos sau kỳ cho mượn ngày 01/01/2024. Tổng cộng có 7 lượt chuyển nhượng trong hồ sơ.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/1/2024 | Jeonbuk Motors | Yokohama F. Marinos | Trở lại sau cho mượn |
| 5/1/2023 | Yokohama F. Marinos | Jeonbuk Motors | Cho mượn |
| 1/1/2023 | Ulsan Hyundai FC | Yokohama F. Marinos | Trở lại sau cho mượn |
| 12/7/2022 | Ulsan Hyundai FC | — | Không công bố |
| 8/1/2022 | Yokohama F. Marinos | Ulsan Hyundai FC | Cho mượn |
| 1/6/2020 | Lokeren | Yokohama F. Marinos | Trở lại sau cho mượn |
| 8/7/2019 | Yokohama F. Marinos | Lokeren | Cho mượn |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 14/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp Jun Amano theo mùa
| Đội | Mùa | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo |
|---|---|---|---|---|---|
| Yokohama F. Marinos | 2024 – 2026 | 99 | 4.415 | 21 | 12 |
Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Câu hỏi thường gặp về Jun Amano
- Jun Amano đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Yokohama F. Marinos là CLB hiện tại của Jun Amano, mang áo số 40.
- Jun Amano bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Jun Amano 35 tuổi (sinh ngày 19/07/1991), cao 175 cm.
- Jun Amano ghi bao nhiêu bàn mùa 2026?
- Jun Amano ra sân 19 trận mùa 2026 tại J1 League và ghi 6 bàn và có 4 kiến tạo.
Cập nhật lần cuối: 00:10 · 15/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.