
Julio Enciso
Tiền vệ ·
Ipswich Town
Julio Enciso: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Câu chuyện sự nghiệp của Julio Enciso trong dữ liệu là chặng đường qua 4 câu lạc bộ, tới Ipswich Town ở chặng gần nhất. Hồ sơ chuyển nhượng mở đầu bằng ngày 01/01/2021, lúc anh rời Club Libertad U19 sang Libertad, năm anh bước sang tuổi 17. Quãng ở Libertad được ghi bằng 3 bàn cùng 1 kiến tạo sau 28 trận có tên trong danh sách thi đấu. Anh cập bến Brighton & Hove Albion ngày 01/07/2022 từ Libertad theo mức phí 12 triệu EUR. Cộng mọi giải, anh có 78 lần có tên trong danh sách thi đấu, kèm 5 bàn và 6 kiến tạo tại đây. Số liệu theo mùa bắt đầu từ mùa 22/23 tại Ngoại Hạng Anh cùng Brighton & Hove Albion, năm anh bước sang tuổi 18. Mùa đó anh có 4 bàn cùng 2 kiến tạo.
Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 22 bàn và 21 kiến tạo qua 4 đội bóng. Ở các CLB đó, anh có 170 trận nằm trong danh sách thi đấu. Bên cạnh các CLB, anh có 41 trận cho Paraguay, kèm 5 bàn, tính trên các giải đấu có trong dữ liệu. Đỉnh số liệu của hồ sơ rơi vào mùa 2025 tại Ligue 1 trong màu áo RC Strasbourg, khi anh có 3 bàn và 6 kiến tạo. Mùa ấy là năm anh bước sang tuổi 21. Giai đoạn đang diễn ra tại Ipswich Town bắt đầu ngày 17/08/2026, khi anh đến từ RC Strasbourg theo mức phí 31 triệu EUR. Trong mùa 26/27 tại Ngoại Hạng Anh, anh ra sân 6 trận. Cộng các giải, hồ sơ ghi 2 bàn cùng 5 kiến tạo qua 20 trận có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Ipswich Town. Hồ sơ hiện tại ở Ipswich Town ghi anh khoác áo số 10 và có hợp đồng tới 30/06/2031.
Julio Enciso đã khoác áo những đội nào?
Hồ sơ sự nghiệp của Julio Enciso trải qua ít nhất 5 mùa có số liệu. Mùa được ghi nhận sớm nhất là 22/23 cùng Brighton & Hove Albion. 46% số lần có tên trong danh sách thi đấu thuộc về quãng ở Brighton & Hove Albion.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Brighton & Hove Albion | 23/24 | Cúp C2 Châu Âu | 2 | 98 | 0 | 0 | 6,55 |
| Brighton & Hove Albion | 24/25 | Ngoại Hạng Anh | 19 | 302 | 0 | 0 | 6,80 |
| Ipswich Town | 24/25 | Ngoại Hạng Anh | 13 | 876 | 2 | 3 | 6,93 |
| Brighton & Hove Albion | 23/24 | Ngoại Hạng Anh | 13 | 482 | 0 | 2 | 6,99 |
| Brighton & Hove Albion | 22/23 | Ngoại Hạng Anh | 31 | 811 | 4 | 2 | 6,91 |
| RC Strasbourg | 2025 | Ligue 1 | 28 | 1892 | 3 | 6 | 7,07 |
| Paraguay | 2026 | World Cup 2026 | 5 | 387 | 1 | 2 | 6,96 |
| RC Strasbourg | 25/26 | Cúp C3 Châu Âu | 11 | 691 | 3 | 3 | 6,95 |
| RC Strasbourg | 2026 | Club Friendlies | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Paraguay | — | World Cup Qualification CONMEBOL | 6 | 188 | 0 | 1 | 7,17 |
| Paraguay | 2026 | World Cup Qualification CONMEBOL | 10 | 798 | 3 | 1 | 7,09 |
| Paraguay | 2022 | Giao hữu quốc tế | 3 | 89 | 0 | 0 | 7,30 |
| Paraguay | 2023 | Giao hữu quốc tế | 2 | 77 | 0 | 0 | 6,80 |
| Paraguay | 2024 | Giao hữu quốc tế | 3 | 180 | 0 | 0 | 7,13 |
| Paraguay | 2025 | Giao hữu quốc tế | 2 | 117 | 0 | 2 | 7,30 |
| Paraguay | 2026 | Giao hữu quốc tế | 3 | 90 | 0 | 0 | 6,90 |
| Brighton & Hove Albion | 22/23 | FA Cup | 5 | 108 | 0 | 0 | 6,57 |
| Brighton & Hove Albion | 23/24 | FA Cup | 1 | 20 | 0 | 0 | 7,20 |
| Brighton & Hove Albion | 24/25 | FA Cup | 1 | 63 | 1 | 0 | 7,70 |
| Libertad | — | Copa Sudamericana | 11 | 405 | 1 | 1 | 6,90 |
| RC Strasbourg | 25/26 | Coupe de France | 5 | 384 | 6 | 0 | 7,80 |
| Paraguay | — | Copa America 2024 | 4 | 21 | 0 | 0 | 6,65 |
| Paraguay | 2024 | Copa America 2024 | 3 | 252 | 1 | 0 | 7,50 |
| Brighton & Hove Albion | — | Carabao Cup | 3 | 201 | 0 | 1 | 6,93 |
| Brighton & Hove Albion | — | Carabao Cup | 3 | 230 | 0 | 1 | 7,10 |
| Ipswich Town | 26/27 | Carabao Cup | 2 | 0 | 0 | 0 | — |
| Ipswich Town | 26/27 | Ngoại Hạng Anh | 5 | 415 | 0 | 2 | 6,90 |
| Libertad | — | Copa Libertadores | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Libertad | — | Copa Libertadores | 9 | 66 | 1 | 0 | 7,10 |
| Libertad | — | Copa Libertadores | 4 | 57 | 1 | 0 | 7,00 |
| Libertad | — | Copa Libertadores | 3 | 152 | 0 | 0 | 7,13 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Julio Enciso: tiểu sử, chiều cao, quốc tịch
Sinh ngày 23/01/2004, Julio Enciso là tiền vệ và hiện thuộc Ipswich Town. Hợp đồng với Ipswich Town được ghi nhận đến 30/06/2031. Hồ sơ ghi anh mang quốc tịch Paraguay.
- Vị trí
- Tiền vệ
- Ngày sinh
- 23/1/2004 (22 tuổi)
- Quốc tịch
- Paraguay
- Chiều cao
- 173 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 10
- CLB hiện tại
- Ipswich Town
- Hợp đồng đến
- 30/6/2031
- Giá trị ước tính
- ≈ 24 triệu EUR (ước tính)
Julio Enciso đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Tại Ipswich Town, Julio Enciso mang áo số 10, hợp đồng ghi nhận đến 30/06/2031. Anh cập bến Ipswich Town từ 17/08/2026. Mức định giá ước tính trong hồ sơ là 24 triệu EUR (không phải giá giao dịch).
- Câu lạc bộ
- Ipswich Town
- Giải đấu
- Ngoại Hạng Anh
- Số áo
- 10
- Gia nhập
- 17/08/2026
- Hợp đồng đến
- 30/6/2031
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 24 triệu EUR (ước tính)
Số liệu mùa 26/27 của Julio Enciso
6 trận mùa 26/27 tại Ngoại Hạng Anh mang về cho Julio Enciso 0 bàn sau 486 phút. Trung bình anh thi đấu 81 phút mỗi trận ở mùa này. xG mùa này của anh dừng ở 1,28.
- 6 Trận
- 486 Phút
- 0 Bàn thắng
- 2 Kiến tạo
- 1,28 xG
- 1,59 xA
- 19 Sút
- 7 Đường chuyền quyết định
- 1 Thẻ vàng
- 6,95 Điểm trung bình
Phong độ Julio Enciso các trận vừa qua
Ở 5 trận ra sân gần nhất, Julio Enciso đạt điểm trung bình 6,80 theo dữ liệu chấm điểm từng trận. Tổng cộng anh ghi 0 bàn và 1 kiến tạo trong quãng này.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 10-10 | Fulham | 2–1 | 71 | 0/0 | 7,2 |
| 19-09 | Everton | 1–0 | 74 | 0/0 | 6,7 |
| 12-09 | Crystal Palace | 2–3 | 90 | 0/0 | 6,7 |
| 04-09 | Liverpool FC | 0–2 | 90 | 0/0 | 6,4 |
| 30-08 | Manchester United | 5–2 | 90 | 0/1 | 7,0 |
Julio Enciso chuyển nhượng qua những CLB nào?
Hồ sơ ghi nhận 6 lần chuyển nhượng của Julio Enciso, gần nhất là từ RC Strasbourg sang Ipswich Town ngày 17/08/2026, phí 31 triệu EUR. Lượt liền trước trong hồ sơ: Club Libertad U19 sang Libertad ngày 01/01/2021, phí không được công bố.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 17/8/2026 | RC Strasbourg | Ipswich Town | 31 triệu EUR |
| 1/1/2021 | Club Libertad U19 | Libertad | Không công bố |
| 1/7/2022 | Libertad | Brighton & Hove Albion | 12 triệu EUR |
| 23/1/2025 | Brighton & Hove Albion | Ipswich Town | Cho mượn |
| 30/6/2025 | Ipswich Town | Brighton & Hove Albion | Trở lại sau cho mượn |
| 1/9/2025 | Brighton & Hove Albion | RC Strasbourg | 9,0 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 12/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp quốc tế của Julio Enciso
Julio Enciso ghi 5 bàn sau 41 trận cho Paraguay, tính trên các giải đấu có trong dữ liệu.
Paraguay 41 trận 5 bàn Lần gần nhất: 4/7/2026
Số trận, bàn tính trong các giải đấu có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp đội tuyển.
Câu hỏi thường gặp về Julio Enciso
- Julio Enciso đang khoác áo đội bóng nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Julio Enciso đang thuộc biên chế Ipswich Town, mang áo số 10 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- Julio Enciso bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Julio Enciso 22 tuổi (sinh ngày 23/01/2004), cao 173 cm.
- Julio Enciso ghi bao nhiêu bàn mùa 26/27?
- Julio Enciso ra sân 6 trận mùa 26/27 tại Ngoại Hạng Anh và ghi 0 bàn và có 2 kiến tạo.
Xem thêm: Bảng xếp hạng Ngoại Hạng Anh · Lịch thi đấu Ipswich Town
Cập nhật lần cuối: 10:24 · 11/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.