
Juan Zapata
Câu lạc bộ và hợp đồng của Juan Zapata
Tại Atletico Nacional, Juan Zapata mang áo số 80. Ngày chuyển đến Atletico Nacional trong hồ sơ là 30/06/2025. Dữ liệu mùa gần nhất xếp CLB này ở Primera A.
- Câu lạc bộ
- Atletico Nacional
- Số áo
- 80
- Gia nhập
- 30/06/2025
Thống kê Juan Zapata mùa 2026
24 trận mùa 2026 tại Primera A mang về cho Juan Zapata 1 bàn sau 1301 phút. Anh nhận 6 thẻ vàng và 1 thẻ đỏ trong mùa. Anh được chấm trung bình 6,46 điểm mỗi trận.
| Mùa · Giải | Đội | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo | Thẻ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026Mùa nàyPrimera A | Atletico Nacional | 24 | 1.301 | 1 | 0 | Thẻ vàng: 6Thẻ đỏ: 1 | 6,46 |
| 2026CONMEBOL Sudamericana | Atletico Nacional | 0 | — | 0 | 0 | Thẻ vàng: 0 | — |
| 2025Primera A | Atletico Nacional | 25 | 1.755 | 3 | 1 | Thẻ vàng: 5Thẻ đỏ: 1 | 6,86 |
| 2025CONMEBOL Libertadores | Atletico Nacional | 4 | 340 | 0 | 0 | Thẻ vàng: 1 | 7,08 |
| 2024Primera A | Atletico Nacional | 14 | 942 | 1 | 0 | Thẻ vàng: 3 | 6,94 |
| 2024Copa Colombia | Atletico Nacional | 6 | 363 | 0 | — | Thẻ vàng: 1 | — |
Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Tiểu sử Juan Zapata
Ở tuổi 26, Juan Zapata đang là cầu thủ trong đội hình Atletico Nacional. Anh mang áo số 80 tại Atletico Nacional. Theo dữ liệu, anh là cầu thủ quốc tịch Colombia.
- Ngày sinh
- 19/5/2000 (26 tuổi)
- Quốc tịch
- Colombia
- Chiều cao
- 178 cm
- Cân nặng
- 71 kg
- Số áo
- 80
- CLB hiện tại
- Atletico Nacional
Câu chuyện sự nghiệp Juan Zapata qua từng mùa
Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Juan Zapata là ngày 03/07/2023, khi anh từ Envigado chuyển tới Atlas — năm anh tròn 23 tuổi. Anh đến Atletico Nacional ngày 30/06/2025 từ Envigado sau kỳ cho mượn. Dữ liệu mùa 2026 tại Primera A ghi nhận anh có 24 lần ra sân, ghi 1 bàn. Hồ sơ hiện tại ở Atletico Nacional ghi anh mang áo số 80.
Chuyển nhượng và giá trị của Juan Zapata
Dữ liệu chuyển nhượng của Juan Zapata gồm 4 lượt di chuyển được ghi nhận. Trước đó, dữ liệu ghi nhận lượt chuyển từ Atletico Nacional trở lại Envigado sau kỳ cho mượn ngày 29/06/2025.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 30/6/2025 | Envigado | Atletico Nacional | Trở lại sau cho mượn |
| 29/6/2025 | Atletico Nacional | Envigado | Trở lại sau cho mượn |
| 6/7/2024 | Envigado | Atletico Nacional | Cho mượn |
| 3/7/2023 | Envigado | Atlas | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 21/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp Juan Zapata theo mùa
| Đội | Mùa | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo |
|---|---|---|---|---|---|
| Atletico Nacional | 2024 – 2026 | 73 | 4.701 | 5 | 1 |
Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Câu hỏi thường gặp về Juan Zapata
- Juan Zapata đang khoác áo đội bóng nào?
- Atletico Nacional là CLB hiện tại của Juan Zapata, mang áo số 80.
- Juan Zapata bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Juan Zapata 26 tuổi (sinh ngày 19/05/2000), cao 178 cm.
- Juan Zapata có bao nhiêu bàn thắng mùa 2026?
- Juan Zapata ra sân 24 trận mùa 2026 tại Primera A và ghi 1 bàn.
Cập nhật lần cuối: 12:33 · 21/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.