Diego Gil — cầu thủ, Carabobo FC

Diego Gil

Logo Carabobo FCCarabobo FC

Diego Gil — Carabobo FC

CLB hiện tại của Diego Gil

Theo dữ liệu chuyển nhượng, Diego Gil gia nhập Carabobo FC ngày 19/07/2026. Số áo hiện tại là 22.

Câu lạc bộ
Carabobo FC
Số áo
22
Gia nhập
19/07/2026

Diego Gil: tiểu sử, chiều cao, quốc tịch

Sinh ngày 25/09/2001, Diego Gil là cầu thủ và hiện thuộc Carabobo FC. Ở Carabobo FC, anh khoác áo số 22. Hồ sơ ghi anh mang quốc tịch Venezuela.

Ngày sinh
25/9/2001 (25 tuổi)
Quốc tịch
Venezuela
Chiều cao
179 cm
Cân nặng
71 kg
Số áo
22
CLB hiện tại
Carabobo FC

Lịch sử chuyển nhượng Diego Gil

Diego Gil gia nhập Carabobo FC theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 19/07/2026. Trước đó, dữ liệu ghi nhận lượt chuyển từ Carabobo FC sang Marítimo theo dạng cho mượn ngày 30/12/2025.

NgàyTừĐếnPhí
19/7/2026MarítimoCarabobo FCTrở lại sau cho mượn
30/12/2025Carabobo FCMarítimoCho mượn
1/1/2024Puerto CabelloCarabobo FCTự do
1/1/2022Gran ValenciaPuerto CabelloTrở lại sau cho mượn
19/2/2021Puerto CabelloGran ValenciaCho mượn

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 14/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Thống kê Diego Gil

Mùa · GiảiĐộiTrậnPhútBànThẻ
2024CONMEBOL SudamericanaCarabobo FC000Thẻ vàng: 0
2024Primera DivisiónCarabobo FC000Thẻ vàng: 0

Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.

Sự nghiệp Diego Gil theo mùa

ĐộiMùaTrậnPhútBàn
Carabobo FC2024000

Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.

Câu hỏi thường gặp về Diego Gil

Diego Gil là người nước nào?
Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của Diego Gil là Venezuela.
Diego Gil đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Carabobo FC là CLB hiện tại của Diego Gil, mang áo số 22.
Diego Gil bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Theo dữ liệu hồ sơ, Diego Gil 25 tuổi (sinh ngày 25/09/2001), cao 179 cm.

Cập nhật lần cuối: 00:56 · 15/10/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.