
Alexander Bonetig
Câu lạc bộ và hợp đồng của Alexander Bonetig
Ở tuổi 24, Alexander Bonetig là cầu thủ trong danh sách đăng ký của Portland Timbers. Dữ liệu ghi nhận anh đến Portland Timbers ngày 25/01/2026. Portland Timbers hiện thi đấu tại Major League Soccer theo dữ liệu mùa gần nhất.
- Câu lạc bộ
- Portland Timbers
- Số áo
- 6
- Gia nhập
- 25/01/2026
Thống kê Alexander Bonetig mùa 2026
8 trận mùa 2026 tại Major League Soccer mang về cho Alexander Bonetig 1 bàn sau 665 phút. Mùa này anh bị phạt 1 thẻ vàng. Điểm số trung bình mỗi trận là 5,96.
Câu lạc bộ
| Mùa · Giải | Đội | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo | Thẻ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026Mùa nàyMajor League Soccer | Portland Timbers | 8 | 665 | 1 | 0 | Thẻ vàng: 1 | 5,96 |
Đội tuyển
| Mùa · Giải | Đội | Trận | Phút | Thẻ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 2025Friendlies | Úc | 13 | 84 | Thẻ vàng: 1 | 6,57 |
Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Alexander Bonetig là ai?
Alexander Bonetig mang áo số 6 của Portland Timbers và chơi ở vị trí cầu thủ. Số đo ghi nhận: cao 187 cm. Theo dữ liệu, anh là cầu thủ quốc tịch Úc.
- Ngày sinh
- 20/8/2002 (24 tuổi)
- Quốc tịch
- Úc
- Chiều cao
- 187 cm
- Số áo
- 6
- CLB hiện tại
- Portland Timbers
Chặng đường sự nghiệp Alexander Bonetig
Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Alexander Bonetig là ngày 24/01/2026, khi anh chuyển từ Western Sydney Wanderers sang Portland Timbers — năm anh bước sang tuổi 24. Giai đoạn đang diễn ra tại Portland Timbers bắt đầu ngày 25/01/2026, khi anh đến từ Western Sydney Wanderers. Trong mùa 2026 tại Major League Soccer, anh ghi 1 bàn sau 8 trận ra sân. Hồ sơ hiện tại ở Portland Timbers ghi anh khoác áo số 6.
Các thương vụ chuyển nhượng của Alexander Bonetig
Dữ liệu chuyển nhượng của Alexander Bonetig gồm 2 lượt di chuyển được ghi nhận. Lượt liền trước trong hồ sơ: Western Sydney Wanderers sang Portland Timbers ngày 24/01/2026, phí không được công bố.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 25/1/2026 | Western Sydney Wanderers | Portland Timbers | Không công bố |
| 24/1/2026 | Western Sydney Wanderers | Portland Timbers | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 14/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp Alexander Bonetig theo mùa
Câu lạc bộ
| Đội | Mùa | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo |
|---|---|---|---|---|---|
| Portland Timbers | 2026 | 8 | 665 | 1 | 0 |
Đội tuyển
| Đội | Mùa | Trận | Phút |
|---|---|---|---|
| Úc | 2025 | 13 | 84 |
Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Câu hỏi thường gặp về Alexander Bonetig
- Alexander Bonetig có bao nhiêu bàn thắng mùa 2026?
- Dữ liệu mùa 2026 tại Major League Soccer ghi nhận Alexander Bonetig có 1 bàn qua 8 trận.
- Alexander Bonetig hiện thuộc biên chế CLB nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Alexander Bonetig đang thuộc biên chế Portland Timbers, mang áo số 6.
- Alexander Bonetig bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Hồ sơ ghi nhận Alexander Bonetig 24 tuổi (sinh ngày 20/08/2002), cao 187 cm.
Cập nhật lần cuối: 01:16 · 15/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.