Adama Boiro — cầu thủ, West Ham

Adama Boiro

Logo West HamWest Ham

Adama Boiro — West Ham

CLB hiện tại của Adama Boiro

Theo dữ liệu chuyển nhượng, Adama Boiro gia nhập West Ham ngày 31/08/2026.

Câu lạc bộ
West Ham
Số áo
18
Gia nhập
31/08/2026

Tiểu sử và thông tin cá nhân Adama Boiro

Adama Boiro là 24 tuổi đang chơi cho West Ham. Theo dữ liệu hồ sơ, anh cao 183 cm, nặng 75 kg. Trong đội hình West Ham, anh mặc áo 18.

Ngày sinh
22/6/2002 (24 tuổi)
Quốc tịch
Senegal
Chiều cao
183 cm
Cân nặng
75 kg
Số áo
18
CLB hiện tại
West Ham

Adama Boiro từng chuyển tới đâu?

Adama Boiro gia nhập West Ham theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 31/08/2026.

NgàyTừĐếnPhí
31/8/2026Athletic ClubWest HamKhông công bố

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 14/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Thống kê Adama Boiro

Mùa · GiảiĐộiTrậnPhútBànKiến tạoThẻĐiểm
2026La LigaAthletic Club12000Thẻ vàng: 06,20
2025La LigaAthletic Club1481900Thẻ vàng: 16,48
2025UEFA Champions LeagueAthletic Club647300Thẻ vàng: 06,68
2025Copa del ReyAthletic Club319500Thẻ vàng: 06,93
2025Friendlies ClubsAthletic Club168—0Thẻ vàng: 06,90
2025Emirates CupAthletic Club168—0Thẻ vàng: 06,90
2025Super CupAthletic Club15700Thẻ vàng: 05,30
2024La LigaAthletic Club361.104—0Thẻ vàng: 36,59
2024UEFA Europa LeagueAthletic Club127611Thẻ vàng: 08,30
2024Copa del ReyAthletic Club190—0Thẻ vàng: 17,30

Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.

Sự nghiệp Adama Boiro theo mùa

ĐộiMùaTrậnPhútBànKiến tạo
Athletic Club2024 – 2026762.97011

Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.

Câu hỏi thường gặp về Adama Boiro

Adama Boiro đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Adama Boiro hiện khoác áo West Ham, mang áo số 18.
Adama Boiro bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Adama Boiro 24 tuổi (sinh ngày 22/06/2002), cao 183 cm.
Adama Boiro là người nước nào?
Hồ sơ ghi nhận quốc tịch của Adama Boiro là Senegal.

Cập nhật lần cuối: 01:10 · 15/10/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.