
Sotiri Phillis
Trung vệ ·
Adelaide United
Hồ sơ cầu thủ Sotiri Phillis
Sinh ngày 11/08/2006, Sotiri Phillis là hậu vệ và hiện thuộc Adelaide United. Dữ liệu thể hình cho biết anh cao 190 cm. Trong đội hình Adelaide United, anh mặc áo 52.
- Vị trí
- Trung vệ
- Ngày sinh
- 11/8/2006 (20 tuổi)
- Quốc tịch
- Úc
- Chiều cao
- 190 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 52
- CLB hiện tại
- Adelaide United
- Hợp đồng đến
- 30/6/2028
- Giá trị ước tính
- ≈ 0,2 triệu EUR (ước tính)
Sotiri Phillis: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Sotiri Phillis là ngày 29/07/2025, khi anh chuyển từ Adelaide United Youth sang Adelaide United — năm anh bước sang tuổi 19. Dữ liệu xếp anh trong biên chế Adelaide United ở chặng gần nhất. Trong đội hình Adelaide United, anh mang áo số 52, có hợp đồng được ghi nhận đến 30/06/2028.
Sotiri Phillis đang chơi cho câu lạc bộ nào?
Hợp đồng của Sotiri Phillis với Adelaide United được ghi nhận đến 30/06/2028. Số áo hiện tại là 52. Dữ liệu định giá anh khoảng 195 nghìn EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch.
- Câu lạc bộ
- Adelaide United
- Số áo
- 52
- Gia nhập
- 29/07/2025
- Hợp đồng đến
- 30/6/2028
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 0,2 triệu EUR (ước tính)
Chuyển nhượng và giá trị của Sotiri Phillis
Sotiri Phillis gia nhập Adelaide United theo dữ liệu chuyển nhượng ghi ngày 29/07/2025. Giá trị ước tính hiện tại trong dữ liệu là 195 nghìn EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 29/7/2025 | Adelaide United Youth | Adelaide United | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 18/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Sotiri Phillis
- Sotiri Phillis bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Sotiri Phillis 20 tuổi (sinh ngày 11/08/2006), cao 190 cm.
- Sotiri Phillis mang quốc tịch nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Sotiri Phillis mang quốc tịch Úc.
- Sotiri Phillis đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Sotiri Phillis đang thuộc biên chế Adelaide United, mang áo số 52 và chơi ở vị trí hậu vệ.
Cập nhật lần cuối: 11:49 · 18/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.