
Luis Romo
Tiền vệ trung tâm ·
CD Guadalajara
Luis Romo: câu chuyện sự nghiệp từ dữ liệu từng mùa
Ngoài CD Guadalajara, CLB hiện tại, hồ sơ của Luis Romo còn ghi số liệu ở 3 câu lạc bộ khác. Lượt chuyển nhượng sớm nhất trong hồ sơ là ngày 01/07/2017, khi anh đầu quân cho Cimarrones de Sonora, năm anh tròn 22 tuổi. Anh cập bến Querétaro FC ngày 01/07/2018. Cộng mọi giải, anh có 58 lần có tên trong danh sách thi đấu, kèm 3 bàn cùng 2 kiến tạo tại đây. Hàng số liệu theo mùa đầu tiên thuộc về Querétaro FC tại VĐQG Mexico ở mùa 18/19, năm anh bước sang tuổi 23. Trong mùa ấy anh có 1 bàn. Anh cập bến Cruz Azul ngày 01/01/2020 từ Querétaro FC với phí 6,2 triệu EUR. Cộng mọi giải, anh có 9 bàn cùng 20 kiến tạo sau 78 trận có tên trong danh sách thi đấu tại đây. CF Monterrey đón anh ngày 06/01/2022 từ Cruz Azul. Ở đội này, hồ sơ ghi 5 bàn cùng 13 kiến tạo qua 91 trận có tên trong danh sách thi đấu trên mọi giải.
Xét bàn thắng cộng kiến tạo, mùa 2020 tại VĐQG Mexico ở Cruz Azul là mùa cao nhất trong dữ liệu với 3 bàn cùng 6 kiến tạo. Khi đó là năm anh bước sang tuổi 25. Tính trên 4 câu lạc bộ, dữ liệu cấp CLB ghi cho anh 19 bàn cùng 40 kiến tạo. Anh có 279 trận có tên trong danh sách thi đấu ở các CLB ấy. Chặng hiện tại gắn với CD Guadalajara, nơi anh đến ngày 11/01/2025 từ Cruz Azul, phí 6,3 triệu EUR. Ở mùa 2026 tại VĐQG Mexico, anh ra sân 10 trận. Tính mọi giải trong dữ liệu, anh có 2 bàn và 5 kiến tạo qua 52 lần có tên trong danh sách thi đấu cho CD Guadalajara. Trong đội hình CD Guadalajara, anh mang áo số 7, có hợp đồng tới 31/12/2028.
Luis Romo đã khoác áo những đội nào?
Dữ liệu sự nghiệp ghi nhận Luis Romo có tên trong danh sách thi đấu 279 lần cho 4 đội bóng. Số liệu từng mùa cộng dồn: 19 bàn, 279 lần có tên trong danh sách. Dấu mốc xa nhất trong hồ sơ là mùa 18/19 ở Querétaro FC.
| Câu lạc bộ | Mùa | Giải | Có tên | Phút | Bàn | Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Querétaro FC | — | Liga MX Clausura | 5 | 0 | 0 | 0 | — |
| Querétaro FC | — | Liga MX Clausura | 16 | 1105 | 0 | 0 | 6,77 |
| Cruz Azul | — | Liga MX Clausura | 9 | 810 | 2 | 0 | 7,18 |
| Cruz Azul | — | Liga MX Clausura | 20 | 1567 | 3 | 6 | 7,23 |
| CF Monterrey | — | Liga MX Clausura | 17 | 1183 | 1 | 4 | 6,81 |
| CF Monterrey | — | Liga MX Clausura | 21 | 1764 | 1 | 4 | 7,03 |
| CF Monterrey | — | Liga MX Clausura | 17 | 1079 | 1 | 3 | 6,88 |
| CD Guadalajara | — | Liga MX Clausura | 14 | 1008 | 1 | 2 | 7,08 |
| Querétaro FC | 18/19 | VĐQG Mexico | 19 | 1404 | 1 | 0 | 7,13 |
| Querétaro FC | 2019 | VĐQG Mexico | 18 | 1542 | 2 | 2 | 7,06 |
| Cruz Azul | 2020 | VĐQG Mexico | 20 | 1773 | 3 | 6 | 7,08 |
| Cruz Azul | 2021 | VĐQG Mexico | 9 | 722 | 1 | 2 | 7,06 |
| CF Monterrey | 2022 | VĐQG Mexico | 20 | 1565 | 2 | 0 | 6,91 |
| CF Monterrey | 2023 | VĐQG Mexico | 16 | 1336 | 0 | 2 | 7,32 |
| Cruz Azul | 2024 | VĐQG Mexico | 20 | 1414 | 0 | 6 | 7,03 |
| CD Guadalajara | 2025 | Liga MX Clausura | 10 | 850 | 0 | 1 | 6,90 |
| CD Guadalajara | 2025 | VĐQG Mexico | 18 | 1603 | 1 | 1 | 7,13 |
| Mexico | 2022 | World Cup 2026 | 3 | 0 | 0 | 0 | — |
| Mexico | 2026 | World Cup 2026 | 5 | 268 | 1 | 1 | 6,95 |
| CD Guadalajara | 2026 | Club Friendlies | 1 | 0 | 0 | 0 | — |
| Mexico | — | World Cup Qualification CONCACAF | 14 | 450 | 0 | 1 | 6,77 |
| Mexico | 2020 | Giao hữu quốc tế | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| Mexico | 2021 | Giao hữu quốc tế | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| Mexico | 2022 | Giao hữu quốc tế | 6 | 73 | 0 | 0 | 6,75 |
| Mexico | 2023 | Giao hữu quốc tế | 6 | 274 | 0 | 0 | 6,78 |
| Mexico | 2024 | Giao hữu quốc tế | 6 | 357 | 1 | 1 | 7,16 |
| Mexico | 2025 | Giao hữu quốc tế | 2 | 94 | 0 | 0 | 6,80 |
| Mexico | 2026 | Giao hữu quốc tế | 5 | 260 | 0 | 1 | 6,94 |
| CD Guadalajara | 2026 | VĐQG Mexico | 10 | 905 | 0 | 1 | 7,23 |
| Mexico | 2024 | Copa America 2024 | 3 | 235 | 0 | 1 | 7,53 |
| Mexico | 19/20 | CONCACAF Nations League | 4 | 0 | 0 | 0 | — |
| Mexico | 22/23 | CONCACAF Nations League | 5 | 360 | 1 | 0 | 7,10 |
| Mexico | 23/24 | CONCACAF Nations League | 4 | 126 | 0 | 0 | 6,67 |
| Mexico | 24/25 | CONCACAF Nations League | 4 | 221 | 0 | 0 | 6,72 |
| Mexico | — | CONCACAF Gold Cup 2025 | 6 | 531 | 2 | 0 | 7,28 |
"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.
Tiểu sử Luis Romo
Sinh ngày 05/07/1995, Luis Romo là tiền vệ và hiện thuộc CD Guadalajara. Số đo ghi nhận: cao 182 cm. Ở CD Guadalajara, anh khoác áo số 7.
- Vị trí
- Tiền vệ trung tâm
- Ngày sinh
- 5/7/1995 (31 tuổi)
- Quốc tịch
- Mexico
- Chiều cao
- 182 cm
- Chân thuận
- Phải
- Số áo
- 7
- CLB hiện tại
- CD Guadalajara
- Hợp đồng đến
- 31/12/2028
- Giá trị ước tính
- ≈ 2,9 triệu EUR (ước tính)
Luis Romo đang khoác áo đội nào?
Theo dữ liệu chuyển nhượng, Luis Romo gia nhập CD Guadalajara ngày 11/01/2025. Dữ liệu định giá anh khoảng 2,9 triệu EUR — con số ước tính, không phải giá giao dịch. Giải đấu được ghi nhận cho CLB hiện tại là VĐQG Mexico.
- Câu lạc bộ
- CD Guadalajara
- Giải đấu
- VĐQG Mexico
- Số áo
- 7
- Gia nhập
- 11/01/2025
- Hợp đồng đến
- 31/12/2028
- Giá trị chuyển nhượng
- ≈ 2,9 triệu EUR (ước tính)
Thống kê Luis Romo mùa 2026
Sau 10 trận mùa 2026 tại VĐQG Mexico, Luis Romo đóng góp 0 bàn và 1 kiến tạo. Số thẻ trong mùa: 1 thẻ vàng. Dữ liệu chấm điểm từng trận cho anh trung bình 7,23.
- 10 Trận
- 905 Phút
- 0 Bàn thắng
- 1 Kiến tạo
- 0,12 xG
- 1,40 xA
- 3 Sút
- 16 Đường chuyền quyết định
- 1 Thẻ vàng
- 7,23 Điểm trung bình
Phong độ Luis Romo các trận vừa qua
Ở 5 trận ra sân gần nhất, Luis Romo đạt điểm trung bình 7,18 theo dữ liệu chấm điểm từng trận.
| Ngày | Đối thủ | Tỷ số | Phút | Bàn/Kiến tạo | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 26-09 | Querétaro FC | 0–2 | 90 | 0/0 | 6,5 |
| 20-09 | Club América | 2–2 | 90 | 0/0 | 7,0 |
| 14-09 | Pumas UNAM | 3–0 | 95 | 0/0 | 7,9 |
| 05-09 | Atlético San Luis | 0–3 | 90 | 0/0 | 7,3 |
| 29-08 | CF Pachuca | 1–1 | 90 | 0/0 | 7,2 |
Các thương vụ chuyển nhượng của Luis Romo
Giá trị chuyển nhượng của Luis Romo được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 2,9 triệu EUR khi đang ở CD Guadalajara (ước tính, không phải giá giao dịch). Hồ sơ ghi nhận tất cả 9 lượt di chuyển.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 1/1/2011 | — | — | Không công bố |
| 1/7/2016 | Querétaro U20 | — | Không công bố |
| 1/7/2017 | — | Cimarrones de Sonora | Không công bố |
| 31/12/2017 | Cimarrones de Sonora | — | Không công bố |
| 1/7/2018 | — | Querétaro FC | Không công bố |
| 1/1/2020 | Querétaro FC | Cruz Azul | 6,2 triệu EUR |
| 6/1/2022 | Cruz Azul | CF Monterrey | Không công bố |
| 8/7/2024 | CF Monterrey | Cruz Azul | 6,5 triệu EUR |
| 11/1/2025 | Cruz Azul | CD Guadalajara | 6,3 triệu EUR |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 13/9/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Câu hỏi thường gặp về Luis Romo
- Thành tích ghi bàn của Luis Romo mùa 2026 ra sao?
- Dữ liệu mùa 2026 tại VĐQG Mexico ghi nhận Luis Romo có 0 bàn qua 10 trận và có 1 kiến tạo.
- Luis Romo đang chơi cho câu lạc bộ nào?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Luis Romo đang thuộc biên chế CD Guadalajara, mang áo số 7 và chơi ở vị trí tiền vệ.
- Luis Romo bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Theo dữ liệu hồ sơ, Luis Romo 31 tuổi (sinh ngày 05/07/1995), cao 182 cm.
Xem thêm: Bảng xếp hạng VĐQG Mexico · Lịch thi đấu CD Guadalajara
Cập nhật lần cuối: 10:09 · 11/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.