David Luvualu — Hậu vệ, Thionville Lusitanos

David Luvualu

Hậu vệ · Logo Thionville LusitanosThionville Lusitanos

David Luvualu — Thionville Lusitanos

CLB hiện tại của David Luvualu

David Luvualu thuộc biên chế Thionville Lusitanos, giá trị chuyển nhượng được ước tính khoảng 97 nghìn EUR (ước tính). Thionville Lusitanos hiện thi đấu tại Ligue 3 theo dữ liệu mùa gần nhất.

Câu lạc bộ
Thionville Lusitanos
Giá trị chuyển nhượng
≈ 0,1 triệu EUR (ước tính)

Thống kê thi đấu mùa 2026 — David Luvualu

Mùa 2026 tại Ligue 3, David Luvualu góp mặt 8 trận trong màu áo Thionville Lusitanos. Điểm trung bình theo dữ liệu chấm điểm từng trận là 6,87. Thời lượng trung bình mỗi trận là 88 phút.

  • 8 Trận
  • 702 Phút
  • 1 Bàn thắng
  • 1 Kiến tạo
  • 1,46 xG
  • 0,91 xA
  • 6 Sút
  • 7 Đường chuyền quyết định
  • 3 Thẻ vàng
  • 6,87 Điểm trung bình

Thông tin tiểu sử David Luvualu

Cao 174 cm, David Luvualu là hậu vệ người Pháp của Thionville Lusitanos. Hồ sơ ghi chân thuận: phải. Hồ sơ ghi David Luvualu chào đời ngày 19/10/1996, tức 29 tuổi.

Vị trí
Hậu vệ
Ngày sinh
19/10/1996 (29 tuổi)
Quốc tịch
Pháp
Chiều cao
174 cm
Chân thuận
Phải
CLB hiện tại
Thionville Lusitanos
Giá trị ước tính
≈ 0,1 triệu EUR (ước tính)

Thống kê sự nghiệp David Luvualu

Dữ liệu sự nghiệp ghi nhận David Luvualu có tên trong danh sách thi đấu 12 lần cho 2 đội bóng. Riêng Thionville Lusitanos chiếm 75% số lần có tên trong danh sách thi đấu. Cộng các mùa lại, hồ sơ ghi 1 bàn và 12 trận có tên trong danh sách thi đấu.

Câu lạc bộMùaGiảiCó tênPhútBànKiến tạoĐiểm
Thionville Lusitanos2026Ligue 38702116,87
Sas Épinal—Coupe de France280006,20
Sas Épinal—Coupe de France1000—
Thionville Lusitanos—Coupe de France190006,60

"Có tên": số trận có tên trong danh sách thi đấu ở mọi giải, gồm cả lần ngồi dự bị không vào sân.

Câu chuyện sự nghiệp David Luvualu qua từng mùa

Câu chuyện sự nghiệp của David Luvualu trong dữ liệu là chặng đường qua 2 câu lạc bộ, tới Thionville Lusitanos ở chặng gần nhất. Ở Thionville Lusitanos, dữ liệu mùa 2026 tại Ligue 3 ghi nhận anh có 8 lần ra sân, ghi 1 bàn. Cộng các giải, hồ sơ ghi 1 bàn và 1 kiến tạo sau 9 trận có tên trong danh sách thi đấu trong màu áo Thionville Lusitanos.

Anh cập bến Sas Épinal ngày 01/07/2019 từ SC Régua theo dạng chuyển nhượng tự do. Cộng mọi giải, anh có 3 lần có tên trong danh sách thi đấu tại đây. Số liệu theo mùa bắt đầu từ mùa 2026 tại Ligue 3 cùng Thionville Lusitanos, năm anh bước sang tuổi 30. Mùa đó anh có 1 bàn cùng 1 kiến tạo. Cộng mọi giải cấp câu lạc bộ trong hồ sơ, anh có 1 bàn và 1 kiến tạo qua 2 đội bóng. Ở các CLB đó, anh có 12 trận nằm trong danh sách thi đấu.

Các thương vụ chuyển nhượng của David Luvualu

Giá trị chuyển nhượng của David Luvualu được nhà cung cấp dữ liệu ước tính khoảng 97 nghìn EUR khi đang ở Thionville Lusitanos (ước tính, không phải giá giao dịch). Hồ sơ ghi nhận tất cả 6 lượt di chuyển.

NgàyTừĐếnPhí
1/7/2014Nancy U19Nancy 2Không công bố
1/7/2017Nancy 2—Tự do
1/1/2018——Tự do
1/7/2018—SC RéguaTự do
1/7/2019SC RéguaSas ÉpinalTự do
1/7/2024Sas Épinal—Tự do

Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 17/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.

Câu hỏi thường gặp về David Luvualu

David Luvualu hiện thuộc biên chế CLB nào?
David Luvualu hiện khoác áo Thionville Lusitanos, chơi ở vị trí hậu vệ.
David Luvualu bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
David Luvualu 29 tuổi (sinh ngày 19/10/1996), cao 174 cm.
Thành tích ghi bàn của David Luvualu mùa 2026 ra sao?
Dữ liệu mùa 2026 tại Ligue 3 ghi nhận David Luvualu có 1 bàn qua 8 trận và có 1 kiến tạo.

Cập nhật lần cuối: 12:19 · 17/10/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.