Alexander Roldan — cầu thủ, Seattle Sounders

Alexander Roldan

Logo Seattle SoundersSeattle Sounders

Alexander Roldan — Seattle Sounders

Alexander Roldan đang khoác áo đội nào?

Alexander Roldan đã ra sân 21 trận cho Seattle Sounders ở mùa gần nhất trong dữ liệu. Giải đấu được ghi nhận cho CLB hiện tại là Major League Soccer.

Câu lạc bộ
Seattle Sounders
Số áo
16

Số liệu mùa 2026 của Alexander Roldan

Sau 21 trận mùa 2026 tại Major League Soccer, Alexander Roldan đóng góp 0 bàn. Trung bình anh thi đấu 69 phút mỗi trận ở mùa này. So với mùa 2025 (0 bàn sau 31 trận), anh bằng đúng số bàn.

Mùa · GiảiĐộiTrậnPhútBànKiến tạoThẻĐiểm
2026CONCACAF Champions LeagueSeattle Sounders435900Thẻ vàng: 07,03
2026Leagues CupSeattle Sounders23900Thẻ vàng: 06,60
2025Major League SoccerSeattle Sounders312.35302Thẻ vàng: 27,10
2025CONCACAF Champions LeagueSeattle Sounders4341—0Thẻ vàng: 07,15
2025Leagues CupSeattle Sounders327014Thẻ vàng: 07,60
2025FIFA Club World CupSeattle Sounders320400Thẻ vàng: 07,20
2024Major League SoccerSeattle Sounders332.66110Thẻ vàng: 1Thẻ đỏ: 17,14
2024Leagues CupSeattle Sounders540810Thẻ vàng: 07,34
2024US Open CupSeattle Sounders42301—Thẻ vàng: 1—

Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.

Tiểu sử Alexander Roldan

Alexander Roldan là người El Salvador 30 tuổi, hiện khoác áo Seattle Sounders. Alexander Roldan chào đời 28/07/1996 và nay 30 tuổi. Dữ liệu thể hình cho biết anh cao 177 cm, nặng 70 kg.

Ngày sinh
28/7/1996 (30 tuổi)
Quốc tịch
El Salvador
Chiều cao
177 cm
Cân nặng
70 kg
Số áo
16
CLB hiện tại
Seattle Sounders

Sự nghiệp Alexander Roldan theo mùa

ĐộiMùaTrậnPhútBànKiến tạo
Seattle Sounders2024 – 20261108.30546

Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.

Câu hỏi thường gặp về Alexander Roldan

Alexander Roldan bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
Theo dữ liệu hồ sơ, Alexander Roldan 30 tuổi (sinh ngày 28/07/1996), cao 177 cm.
Alexander Roldan ghi bao nhiêu bàn mùa 2026?
Dữ liệu mùa 2026 tại Major League Soccer ghi nhận Alexander Roldan có 0 bàn qua 21 trận.
Alexander Roldan hiện thuộc biên chế CLB nào?
Alexander Roldan hiện khoác áo Seattle Sounders, mang áo số 16.

Cập nhật lần cuối: 00:14 · 15/10/2026 (giờ VN)

Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.

Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.