
Alan Cervantes
Thống kê Alan Cervantes mùa 2026
Sau 6 trận mùa 2026 tại Leagues Cup, Alan Cervantes đóng góp 1 bàn. Thời lượng trung bình mỗi trận là 91 phút. So với mùa 2025 (0 bàn sau 1 trận), anh nhiều hơn 1 bàn.
| Mùa · Giải | Đội | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo | Thẻ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2026Mùa nàyLeagues Cup | Club America | 6 | 546 | 1 | 0 | Thẻ vàng: 3 | 7,13 |
| 2026Liga MX | Club America | 6 | 500 | 0 | 0 | Thẻ vàng: 2 | 6,91 |
| 2026CONCACAF Champions League | Club America | 2 | 23 | 0 | 0 | Thẻ vàng: 0 | 6,90 |
| 2025Liga MX | Club America | 19 | 680 | 1 | 0 | Thẻ vàng: 1 | 6,85 |
| 2025CONCACAF Champions League | Club America | 2 | 105 | 0 | 0 | Thẻ vàng: 0 | 6,65 |
| 2025FIFA Club World Cup - Play-In | Club America | 1 | 46 | 0 | — | Thẻ vàng: 0 | — |
| 2025FIFA Club World Cup | Club America | 1 | 45 | 0 | 0 | Thẻ vàng: 0 | 7,17 |
| 2025Campeón de Campeones | Club America | 1 | 1 | 0 | 0 | Thẻ vàng: 0 | — |
| 2025Leagues Cup | Club America | 1 | — | 0 | 0 | Thẻ vàng: 0 | — |
| 2024Liga MX | Club America | 39 | 1.851 | 1 | 0 | Thẻ vàng: 1 | 6,78 |
| 2024Leagues Cup | Club America | 2 | 6 | 0 | 0 | Thẻ vàng: 0 | 6,30 |
| 2024Liga MX | Santos Laguna | 1 | 90 | 0 | 0 | Thẻ vàng: 1 | 6,78 |
| 2024Campeones Cup | Club America | 0 | 0 | 0 | — | Thẻ vàng: 0 | — |
Trận: số lần ra sân. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Alan Cervantes là ai?
Alan Cervantes là 28 tuổi đang chơi cho Club America. Dữ liệu thể hình cho biết anh cao 178 cm, nặng 69 kg. Ở Club America, anh khoác áo số 13.
- Ngày sinh
- 17/1/1998 (28 tuổi)
- Quốc tịch
- Mexico
- Chiều cao
- 178 cm
- Cân nặng
- 69 kg
- Số áo
- 13
- CLB hiện tại
- Club America
Câu lạc bộ và hợp đồng của Alan Cervantes
Tại Club America, Alan Cervantes mang áo số 13. Anh cập bến Club America từ 14/07/2024. Giải đấu được ghi nhận cho CLB hiện tại là Leagues Cup.
- Câu lạc bộ
- Club America
- Số áo
- 13
- Gia nhập
- 14/07/2024
Chặng đường sự nghiệp Alan Cervantes
Mốc sớm nhất trong hồ sơ chuyển nhượng của Alan Cervantes là ngày 13/02/2018, khi anh chuyển từ Leon sang Guadalajara Chivas — năm anh bước sang tuổi 20. Chặng hiện tại gắn với Club America, nơi anh đến ngày 14/07/2024 từ Santos Laguna. Ở mùa 2026 tại Leagues Cup, anh ra sân 6 trận và ghi 1 bàn. Tại Club America, anh khoác áo số 13.
Alan Cervantes chuyển nhượng qua những CLB nào?
Theo hồ sơ chuyển nhượng, Alan Cervantes rời Santos Laguna để tới Club America (14/07/2024). Hồ sơ ghi nhận tất cả 3 lượt di chuyển.
| Ngày | Từ | Đến | Phí |
|---|---|---|---|
| 14/7/2024 | Santos Laguna | Club America | Không công bố |
| 1/1/2020 | Guadalajara Chivas | Santos Laguna | Không công bố |
| 13/2/2018 | Leon | Guadalajara Chivas | Không công bố |
Nguồn: dữ liệu chuyển nhượng trong kho dữ liệu của 7Bong, cập nhật 14/10/2026. Phí ghi "Không công bố" khi bên cung cấp không công bố con số.
Sự nghiệp Alan Cervantes theo mùa
| Đội | Mùa | Trận | Phút | Bàn | Kiến tạo |
|---|---|---|---|---|---|
| Club America | 2024 – 2026 | 80 | 3.803 | 3 | 0 |
| Santos Laguna | 2024 | 1 | 90 | 0 | 0 |
Cộng mọi giải và mùa có trong dữ liệu, không phải toàn bộ sự nghiệp. Ô “—”: nguồn dữ liệu không ghi số.
Câu hỏi thường gặp về Alan Cervantes
- Alan Cervantes bao nhiêu tuổi và cao bao nhiêu?
- Alan Cervantes 28 tuổi (sinh ngày 17/01/1998), cao 178 cm.
- Alan Cervantes ghi bao nhiêu bàn mùa 2026?
- Alan Cervantes ra sân 6 trận mùa 2026 tại Leagues Cup và ghi 1 bàn.
- Alan Cervantes hiện thuộc biên chế CLB nào?
- Alan Cervantes hiện khoác áo Club America, mang áo số 13.
Cập nhật lần cuối: 00:10 · 15/10/2026 (giờ VN)
Thông tin cầu thủ được đồng bộ theo thời gian thực từ nhà cung cấp dữ liệu thể thao quốc tế; tỷ số chính thức luôn thuộc về ban tổ chức giải đấu.
Biên tập bởi đội ngũ 7Bong theo chính sách biên tập công khai.